புனித நதியான கங்கையில் 2,000க்கும் மேற்பட்ட உடல்கள் மிதக்கின்றதா?

இந்தியாவின் கங்கை நதியில் இருந்து சுமார் 2,000 சடலங்கள் இரண்டு மாநிலங்களில் உள்ள அதிகாரிகளால் மீட்கப்பட்டுள்ளன என்று உள்ளூர் ஊடகங்கள் தெரிவிக்கின்றன.

கோவிட் வழக்குகளில் நாட்டின் துயரமான எழுச்சிக்கு அவர்கள் பெரும்பாலும் பலியாகி இருக்கலாம் என்று அதிகாரிகள் கூறினர். அவர்களது குடும்ப உறுப்பினர்களால் இறுதி சடங்குகளை செய்ய முடியவில்லை. இந்து இறுதிச் சடங்குகள் வழக்கமாக இறந்தவரை தகனம் செய்து சாம்பலை மத முக்கியத்துவம் வாய்ந்த கங்கை போன்ற புனித இடத்தில் கரைப்பர்.

ஆனால் தொலைதூர கிராமங்களில் உள்ள குடும்பங்கள் இந்து மதத்தில் மிகவும் புனிதமான நீர்நிலையாக விளங்கும் கங்கையில் தங்கள் அன்புக்குரியவர்களை ஆற்றில் விட்டு விடுகின்றனர். இது வைரஸ் மேலும் பரவுவதற்கும் உத்தரபிரதேசம் மற்றும் பீகாரில் பிற உடல்நல அபாயங்களுக்கும் வழிவகுக்கும் என்று அதிகாரிகள் அஞ்சுகின்றனர்.

 அலகாபாத்தில் கொட்டப்படுகிறது

கங்கையின் 900 மைல் நீளத்தைப் பகிர்ந்துகொண்டு மொத்தம் 300 மில்லியன் மக்கள்தொகை கொண்ட இரண்டு வடக்கு மாநிலங்களும், அதிர்ச்சியூட்டும் கோவிட் தொற்றால் கடுமையாக பாதிக்கப்பட்டுள்ளன.

இந்தியாவில் தினசரி வழக்குகள் கடந்த வாரம் 400,000 க்கும் அதிகமானவை. ஒரு நாளைக்கு சராசரியாக 4,000 இறப்புகள். மத்திய அரசு அதிகாரிகள் ஆசிய வயது செய்தித்தாளிடம், கண்டுபிடிக்கப்பட்ட உடல்கள் அனைத்தும் சரியான மத சடங்குகளுடன் அப்புறப்படுத்தப்பட்டுள்ளன.

உத்தரபிரதேச அரசாங்கத்தின் செய்தித் தொடர்பாளர் நவ்னீத் செகல்  இந்த  புள்ளிவிவரங்களை நிராகரித்தார் என்பதும் குறிப்பிடத்தக்கது.

 

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here