அம்னோவில் முகமட் ஹசான் மிகவும் தலைமைத்துவம் மிக்கவர்

பெட்டாலிங் ஜெயா: அடுத்த கட்சித் தேர்தல்களுக்குப் பிறகு கட்சியை வழிநடத்த அம்னோ துணைத் தலைவர் முகமட் ஹசானுக்கு முன்னாள் கூட்டரசு பிரதேச அமைச்சர் ஜைட் இப்ராஹிம் ஆதரவளித்துள்ளார். முகமட் மற்ற போட்டியாளர்களை விட “தலைமைத்துவம்” வாய்ந்தவர் என்று கூறினார்.

எவ்வாறாயினும், முகமதுவை முன்னாள் பிரதமர் நஜிப் ரசாக் ஆதரிக்க வேண்டும். அவர் “இன்னும் நாட்டின் மிக பிரபலமான மனிதராக இருக்கிறார் என்று ஜைட் கூறினார். ஒரு காலத்தில் கிளந்தான் அம்னோ தலைவராக இருந்த ஜைட், எல்லாவற்றிற்கும் மேலாக கட்சியின் போராட்டங்களுக்காக விசுவாசத்தை அம்னோ மதிக்கிறது என்றார்.

தற்போதைய “அரியணைக்கு பாசாங்கு செய்பவர்கள்” தற்போதைய தலை அஹ்மத் ஜாஹிட் ஹமீடியிடமிருந்து கட்சியின் ஆட்சியைக் கைப்பற்ற வாய்ப்பில்லை என்று அவர் கூறினார்.

அவர்கள் இடஒதுக்கீடு இல்லாமல் பெர்சத்து தழுவுவதில் மிகப்பெரிய பிழையைச் செய்துள்ளார் என்று ஜைட் கூறினார், டாக்டர் மகாதீர் முகமட் மற்றும் முஹிடின் யாசின் ஆகியோர் அம்னோவை விட்டு வெளியேறிய பின்னர் உருவாக்கப்பட்ட அம்னோ பிளவுபட்ட கட்சியான பிபிபிஎம் இருக்கிறது.

எளிமையை முன்னறிவித்ததால் முகமட் மேல் கை வைத்திருப்பதாகவும் ஜைட் கூறினார். முன்னெப்போதையும் விட மக்களுக்குத் தேவையான அம்னோ தலைவர், “அதிக செல்வந்தர்” இல்லாத ஒருவர், ஜைட் கூறினார்.

அம்னோவை செல்வந்த அதிபர்களால் பிடிக்கக்கூடாது. அடக்கமான தோக் மாட் போன்றவர்கள் எங்களுக்கு தேவை. அவர் தனது பேச்சுகளிலும் மிதமாக இருப்பார்.

நஜிப் மற்றும் ஜாஹிட் இடையே அம்னோ ஒரு இணக்கமான தீர்வைக் கண்டால் மட்டுமே கட்சித் தலைமையில் எந்த மாற்றமும் ஏற்படக்கூடும் என்றும் அவர் கூறினார்.

நஜிப் மற்றும் ஜாஹிட் இருவருக்கும் இடையிலான விஷயங்களைச் சரிசெய்ய முடியும் என்று தான் நம்புவதாக ஜைட் கூறினார். “ஏனெனில், இருவருக்கும், அம்னோவின் மீள் எழுச்சி மற்றும் இறுதி வெற்றி முதலில் வருகிறது”.

அம்னோவில் ஒரு காரணக் குரலாக அவர் வர்ணித்த ஜோஹரி தனது பகுப்பாய்வில் இடம் பெற்றிருப்பதாகவும், அம்னோ ஒரு தொழில்நுட்ப வல்லுநரை மதிப்பிடுவதால் இது முகமட்டிற்கு நன்றாக இருக்கும் என்றும் ஜைட் கூறினார். “அவர்கள் ஜோஹரி போன்ற ஒரு புறநிலை மற்றும் அறிவுள்ள அரசியல்வாதியைக் கேட்பார்கள்.”

கட்சியை புதுப்பிக்க ஒரு புதிய திட்டத்திற்கு அம்னோ ஒப்புக் கொள்ள வேண்டும் என்று அவர் கூறினார். அவசரகால நிலை என்பது அத்தகைய திட்டங்கள் ஒத்திவைக்கப்படும் என்று பொருள் கொள்ளலாம். “அவர்கள் தயாராக இருக்க வேண்டும்,” என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here