சிவபாலன் மரணம் குறித்து பொது விசாரணை நடத்துவீர்; சார்லஸ் சந்தியாகோ வலியுறுத்தல்

பெட்டாலிங் ஜெயா: டிஏபியின் சார்லஸ் சந்தியாகோ சமீபத்திய காவலில் வைக்கப்பட்ட மரணம் குறித்து பொது விசாரணைக்கு அழைப்பு விடுத்துள்ளார். 42 வயதான பாதுகாப்புக் காவலரின் மறைவைச் சுற்றியுள்ள முரண்பாடுகள் “வெவ்வேறு சாத்தியக்கூறுகளைப் பற்றி சிந்திக்க” வழிவகுத்தன என்பதைக் குறிப்பிட்டார்.

சிவபாலன் சுப்பிரமணியம் மதியம் 12.25 மணியளவில் இறந்துவிட்டார் என்று போலீஸ் அறிக்கையில் கூறப்பட்டாலும், அவர் தனது சகோதரியை மதியம் 3 மணிக்கு அழைத்ததாகவும், அவர் செலாயாங் மருத்துவமனையில் மோசமாக உடல்நிலை சரியில்லாமல் இருப்பதாகவும் தெரிவித்ததாக கிள்ளான் நாடாளுமன்ற உறுப்பினரான அவர் தெரிவித்தார்.

காவல்துறையினர் தங்கள் விசாரணையை நடத்துவதற்கு காத்திருப்பதில் தனக்கு விருப்பமில்லை என்று சந்தியாகோ கூறினார். ஏனெனில் அந்தத் துறை தனது சொந்த ஆட்களை விசாரிக்க அனுமதிப்பது “அபத்தமானது”.

ஒரு பொது விசாரணை இருக்க வேண்டும், தேசிய மனித உரிமைகள் ஆணையம் (சுஹாகாம்) மற்றும் அமலாக்க முகமை ஒருமைப்பாடு ஆணையம் (ஈ.ஏ.ஐ.சி) முன்னிலை வகிக்கிறது என்றார்.

சிவபாலனின் கைது நடவடிக்கையை கையாண்ட அனைத்து காவல்துறை அதிகாரிகளும் விசாரணையின் முடிவு நிலுவையில் இருக்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

போலீஸ் காவலில் நாங்கள் பல இறப்புகளை சந்தித்து வருகிறோம். அது அதிகமான இந்தியர்கள் சம்பந்தப்பட்டதாக இருக்கிறது என்று அவர் ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்தார்.

பிரதமர் முஹிடின் யாசின் சமீபத்திய சம்பவத்தை கண்டனம் செய்தது மட்டுமல்லாமல், நீண்டகாலமாக முன்மொழியப்பட்ட சுயாதீன போலீஸ் புகார்கள் மற்றும் தவறான நடத்தை ஆணையத்தை (ஐபிசிஎம்சி) அமைக்க விரும்புகிறேன் என்று சந்தியாகோ கூறினார்.

இந்த செயல்கள் ஒரு கேலிக்கூத்து என்று அவர் கூறினார். நேற்றிரவு, சிவபாலனின் குடும்பத்தினர் கோம்பக் மாவட்ட போலீஸ் தலைமையகத்தில் அழைத்துச் செல்லப்பட்ட ஒரு மணி நேரத்திற்குள் இறந்துவிட்டதாகக் கூறினர்.

2016 ல் நடந்த மிரட்டி பணம் பறித்தல் வழக்கில் சிவபாலனை போலீசார் கைது செய்தனர். போலீஸ் காவலில் இருந்தபோது  பால் வியாபாரியான கணபதி மரணம் தொடர்பாக அதே காவல் நிலையம் ஒரு சர்ச்சையில் சிக்கிய ஒரு மாதத்திற்குள் சிவபாலனின் மரணம் நிகழ்ந்திருக்கிறது.

சிவபாலனின் மரணம் குறித்து விசாரிப்பதாக கோம்பாக் மாவட்ட காவல்துறை தலைவர் அரிஃபாய் தாராவே தெரிவித்தார். சிவபாலனுக்கு மூச்சு விடுவதில் சிரமம் இருப்பதாகவும், அவசர சிகிச்சை வழங்க செலாயாங் மருத்துவமனைக்கு அழைக்கப்பட்டதாகவும் அரிஃபாய் கூறினார்.

ஆரம்ப விசாரணையில் சிவபாலன் இதய பிரச்சினைகளால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளதாகவும், இந்த வழக்கு திடீர் மரணம் என வகைப்படுத்தப்பட்டதாகவும், மருத்துவமனை கோலாலம்பூரின் தடயவியல் துறையின் முழு அறிக்கை நிலுவையில் உள்ளது என்றும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here