சிலாங்கூர் நீர் சேவையை நாசப்படுத்தியதாக குற்றம் சாட்டப்பட்ட ஆடவருக்கு ஜாமீன் மறுப்பு

கோலாலம்பூர்: கடந்த ஆண்டு சிலாங்கூரின் நீர் சேவைகளை நாசப்படுத்தியதாக குற்றம் சாட்டப்பட்ட ஒரு ஒப்பந்தக்காருக்கு ஆயுள் தண்டனை விதிக்கப்படலாம். அவரது விசாரணை முடிவு நிலுவையில் உள்ள  வேளையில் அவருக்கு ஜாமீன் பெற முடியவில்லை.

வாய்வழி தீர்ப்பில், நீதித்துறை ஆணையர் அசார் அப்துல் ஹமீத், ஆர்.நாதன் எதிர்கொள்ளும் குற்றச்சாட்டு பாதுகாப்பு குற்றங்கள் (சிறப்பு நடவடிக்கைகள்) சட்டம் 2012 (சோஸ்மா) இன் கீழ்  எதிர்நோக்கும் குற்றமாகும்.

ஜாமீன் வழங்கப்பட வேண்டிய சோஸ்மாவின் 13ஆவது பிரிவில் அவர் இல்லை என்று அசார் கூறினார். 18 வயதிற்கு குறைவான ஒரு கைதி, ஒரு பெண், அல்லது தனிநபர் நோய்வாய்ப்பட்டிருந்தால் அல்லது பலவீனமானவராக இருந்தால் ஜாமீன் வழங்கப்படலாம் என்று அந்த விதி கூறுகிறது.

குற்றவியல் நடைமுறைச் சட்டத்தின் பிரிவு 388 இன் கீழ் அஜார் ஜாமீனைப் பரிசீலிக்கவில்லை என்று நாதனின் வழக்கறிஞர் டி ஹர்பால் சிங் கூறினார்.

மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றத்தில் மேல்முறையீடு செய்ய எனக்கு அறிவுறுத்தல்கள் உள்ளன என்று அவர்   கூறினார். கடந்த ஆறு மாதங்களாக சுங்கை புலோ சிறையில் இருந்த நாதன், அஸ்ஹார் தனது தீர்ப்பை வழங்கியபோது நீதிமன்றத்தில் ஆஜரானார்.

கடந்த ஆண்டு நவம்பரில், அவரும் நிறுவன இயக்குனருமான லிம் கியான் ஐக் 42, தண்டனைச் சட்டத்தின் பிரிவு 124k இன் கீழ், ராவாங்கின் தாமான் வெலோக்ஸ்சில் உள்ள சிலாங்கூரில் நீர் சேவைகளை சீர்குலைக்க வேண்டுமென்றே நாசவேலை செய்ததாக குற்றம் சாட்டப்பட்டார்.

அமர்வு நீதிமன்றத்தில் சுற்றுச்சூழல் தரச் சட்டம் 1974 மற்றும் நீர் சேவை தொழில் சட்டம் 2006 இன் கீழ் இருவருமே ஐந்து குற்றச்சாட்டுகளை எதிர்கொள்கின்றனர். உரிமம் இல்லாமல் வணிக நடவடிக்கைகளை மேற்கொண்டதற்காக நாதன் ஒரு மாஜிஸ்திரேட் முன் குற்றத்தை மறுத்தார்.

மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றம், ஏப்ரல் மாதம் 2-1 தீர்ப்பில், லிம் ஜாமீனை RM50,000 க்கு அனுமதித்தது. ஏனெனில் அவர் கடுமையான  நோய்க்குறியால் பாதிக்கப்பட்டுள்ளார் என்பது உறுதி செய்யப்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here