கலைஞர், கல்வியாளர் மற்றும் தொழில்முனைவோர் லிம் கோக் விங் மரணம்

பெட்டாலிங் ஜெயா: கலைஞர், தொழில்முனைவோர் மற்றும் கல்வியாளர் லிம் கோக் விங், அவரது பெயரைக் கொண்ட பல்கலைக்கழகங்களுக்கு மிகவும் பிரபலமானவர்  காலமானார்.

லிம்மின் உதவியாளர் இன்று இதை உறுதிப்படுத்தினார். ஆனால் கூடுதல் விவரங்களை வழங்க மறுத்துவிட்டார். கடந்த வாரம், லிம் உடல் நலம் பாதிக்கப்பட்டு மருத்துவமனையில் அனுமதிக்கப்பட்டார். ஆனால் அவர் ஆரோக்கியமான நிலையில் இருந்தார் என்று தெரிவிக்கப்பட்டது.

லிம் ஒரு இல்லஸ்ட்ரேட்டராக ( illustrator) தனது வாழ்க்கையைத் தொடங்கினார். மேலும் மலேசியா மற்றும் சிங்கப்பூரின் முதல் உள்நாட்டில் தயாரிக்கப்பட்ட தொடர் காமிக் ஸ்ட்ரிப், ABU க்குப் பின்னால்  இது இப்போது செயல்படாத ஈஸ்டர்ன் சன் செய்தித்தாளாக இயங்கியது.

பின்னர் அவர் விளம்பரத் தொழிலுக்கு மாறினார். அங்கு மெக்கான்-எரிக்சனுடன் ஐந்து ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு, அவர் தனது சொந்த நிறுவனமான விங்ஸ் கிரியேட்டிவ் கன்சல்டன்ட்ஸ், முதல் தொழில்முறை மலேசிய நிறுவனமான 1975 இல் தொடங்கினார்.

மூன்று ஆண்டுகளுக்குள், இந்நிறுவனம் நாட்டின் தலைசிறந்த ஏஜென்சிகளில் ஒன்றாக மாறியது, 1988 ஆம் ஆண்டில், இது உலகின் மிகப்பெரிய பன்னாட்டு படைப்பு நிறுவனங்களில் ஒன்றான உலகளாவிய நிறுவனங்களான பிபிடிஓவுடன் கூட்டுசேர்ந்தது.

1991 ஆம் ஆண்டில், லிம் கல்வியின் மீது தனது கவனத்தைத் திருப்பினார், லிம்கோக்விங் இன்ஸ்டிடியூட் ஆப் கிரியேட்டிவ் டெக்னாலஜி நிறுவப்பட்டது. இது    2002 ஆம் ஆண்டில் பல்கலைக்கழகக் கல்லூரியாக அங்கீகரிக்கப்பட்ட முதல் தனியார் கல்லூரியாகும். பின்னர் இது லிம்கோக்விங் கிரியேட்டிவ் டெக்னாலஜி என மறுபெயரிடப்பட்டது.

இந்த  பல்கலைக்கழகம் தற்பொழுது உலகளாவிய அங்கீகாரத்தை அடைந்துள்ளது. லிம்கோக்விங் பெயர் உலகின் பிற பகுதிகளுக்கு அதன் சிறகுகளை பரப்பியது. சைபர்ஜெயாவில் அதன் முதன்மை வளாகத்திற்கு கூடுதலாக, சரவாக், கம்போடியா, போட்ஸ்வானா, சியரா லியோன் மற்றும் யுனைடெட் கிங்டம் ஆகிய இடங்களும் உள்ளன.

அதன் வலைத்தள விளக்கத்தின்படி, 165 க்கும் மேற்பட்ட நாடுகளைச் சேர்ந்த பல்லாயிரக்கணக்கான மாணவர்கள் அதன் பல்வேறு வளாகங்களை  கடந்து சிறந்ததொரு நிலைக்கு  சென்றுள்ளனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here