உடல்பேறு குறைந்தவர்களுக்கு டிரைவ்-த்ரூ (Drive-through) தடுப்பூசி மையம்

கோலாலம்பூர்: கோவிட் நோய்த்தடுப்பு மருந்துகளை விரைவுபடுத்துவதற்காக மாற்றுத்திறனாளிகளுக்கான டிரைவ்-த்ரூ தடுப்பூசி மையம் (பிபிவி) அமைக்கப்படும் என்று பெண்கள், குடும்ப மற்றும் சமூக மேம்பாட்டு அமைச்சர் ரீனா ஹருன் தெரிவித்தார். டிரைவ்-த்ரூ பிபிவி அடுத்த வாரம் கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கிலுள்ள ஒரு  தனியார் துறையுடன் இணைந்து செயல்படும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது.

இது (டிரைவ்-த்ரூ) உடல் பேறு குறைந்த சமூகத்தின் தடுப்பூசி பயிற்சியை எளிதாக்குவதற்கும் விரைவுபடுத்துவதற்கும் ஒரு மாற்றாகும் என்று மலேசிய அசோசியேஷன் ஃபார் ப்ளைண்ட் அசோசியேஷன் (எம்ஏபி) வளாகத்தில் OKU தடுப்பூசி திட்டத்தை அமல்படுத்தியதை மறுபரிசீலனை செய்த பின்னர் அவர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

சுமார் 577,000 OKU மக்கள் சமூக நலத்துறையில் தடுப்பூசி போட பதிவு செய்துள்ளதாகவும், மைசெஜ்தெரா விண்ணப்பத்தின் மூலம் 195,395 பேர் பதிவு செய்துள்ளதாகவும் ரீனா கூறினார்.

பதிவு செய்வதற்கு வசதியாக MAB 03-2272 2677 என்ற எண்ணில் ஒரு சிறப்பு அழைப்பு மையத்தையும் அமைத்து, இதுவரை 1,900 விண்ணப்பங்களைப் பெற்றுள்ளது என்று அவர் கூறினார். MAB இல் உள்ள பிபிவி தினசரி 200 டோஸ் தடுப்பூசிகளை வழங்கும் என்று எதிர்பார்க்கப்படுகிறது. 20 நலத்துறை தன்னார்வலர்களின் ஆதரவுடன் துணை மருத்துவர்களுக்கும் கடமையில் உள்ள மருத்துவர்களுக்கும் உதவுகிறது.

தேசிய கோவிட் -19 நோய்த்தடுப்பு திட்டத்தின் படி, ஏப்ரல் முதல் ஆகஸ்ட் வரை இரண்டாம் கட்ட தடுப்பூசி 9.4 மில்லியன் மூத்த குடிமக்கள், பாதிக்கப்படக்கூடிய குழுக்கள் மற்றும் ஊனமுற்ற சமூகத்தை குறிவைக்கும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here