வெளியுறவு அமைச்சர் ஹிஷாமுடின் ஹுசைன் தனிமைப்படுதல்; சீனாவின் Chongqing கூட்டத்தில் பங்கேற்க மாட்டார்

கோலாலம்பூர்: கோவிட் -19 தொற்று தாக்கிய நபருடன் நெருங்கிய தொடர்பில் இருந்ததாக வெளியுறவு அமைச்சர் ஹிஷாமுடின் ஹுசைன் தனிமைப்படுத்தலுக்கு உள்ளாகி வருகிறார் மேலும் நாளை நடைபெறும் சீனாவின் Chongqing  சிறப்பு ஆசிய-சீனா வெளியுறவு அமைச்சர் கூட்டத்தில் கலந்து கொள்ள மாட்டார்.  அத்துடன் எகிப்து, குவைத் மற்றும் கத்தார் ஆகிய நாடுகளுக்கான பயணமும் ஒத்தி வைக்கப்பட்டுள்ளது.

கோவிட் -19 பி.சி.ஆர் பரிசோதனையின் பின்னர் கோவிட் தொற்று உறுதி தொற்று கண்டறியப்பட்ட ஒரு நபருடன் ஹிஷாமுதீன் சுகாதார அமைச்சினால் நெருங்கிய தொடர்பு இருப்பதாக கருதப்படுவதாக விஸ்மா புத்ரா இன்று தெரிவித்தார்.

“வெளியுறவு அமைச்சர் இரண்டு பி.சி.ஆர் சோதனைகளில் எடுக்கப்பட்டு அவருக்கு தொற்று இல்லை என்றாலும்  MoH பரிந்துரைத்த வழிகாட்டுதலின் கீழ், (அவர்) கட்டாய தனிமைப்படுத்தல் மற்றும் சுய தனிமைப்படுத்தலுக்கு உட்படுத்தப்பட வேண்டும்” என்று அது ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

Chongqing கூட்டத்திற்கு மலேசியாவின் தூதுக்குழுவின் தலைவராக ஹிஷாமுடினுக்கு பதிலாக துணை வெளியுறவு அமைச்சர் கமருதீன் ஜாஃபர் பிரதிநிதித்துவப்படுத்துவார் என்று அது கூறியது. அமைச்சரின் எகிப்து, குவைத் மற்றும் கத்தார் ஆகிய நாடுகளுக்கான வருகைகள் அவர்களின் அரசாங்கங்களுடன் நிலுவையில் உள்ள தேதிகளை மாற்றியமைக்கும் என்றும் அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here