உணவகங்கள் மற்றும் உணவு சப்ளையர்கள் யாரிடம் இருந்து கடிதம் பெறுவது? குழப்பத்தில் வணிகர்கள்

பெட்டாலிங் ஜெயா: அனைத்துலக வர்த்தக மற்றும் தொழில்துறை அமைச்சகத்தின் (மிட்டி) ஒப்புதலைப் பெறுவதற்கான செயல்முறை எந்தெந்த வணிகங்கள் அத்தியாவசிய சேவைகளாகக் கருதப்படுகின்றன என்று உணவகங்களும் உணவு சப்ளையர்களும் குழப்பத்தில் உள்ளனர்.

கடைசி நிமிட கொள்கை திருப்புதல் மற்றும் அத்தியாவசிய வணிகத் துறைகளின் வரையறைகள் மற்றும் அளவுகோல்கள் பற்றிய குழப்பம் ஆகியவை உணவகத்துறையினரை அதிருப்தியில் ஆழ்த்தியுள்ளது.

செலாயாங்கில் உள்ள மொத்த விற்பனையாளர்களுக்கும், கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கின் மிகப் பெரிய பல்பொருள் அங்காடிகளுக்கும் பழங்களை வழங்கும் ரிச்சர்ட் நா, உணவு விநியோகச் சங்கிலியில் நேரடியாக இருந்தபோதிலும் மிட்டியிடமிருந்து இன்னும் ஒப்புதல் பெறவில்லை என்றார்.

சில அத்தியாவசிய வணிகங்களுக்கு ஒப்புதல்கள் வழங்கப்பட்டதைக் கருத்தில் கொண்டு மிட்டியின் கீழ் ஒப்புதல்கள் எவ்வாறு செய்யப்படுகின்றன என்றும் மற்றவர்கள் அதே துறையின் கீழ் வந்தாலும் இல்லை என்றும் அவர் கேள்வி எழுப்பினார்.

எனது நிறுவனம் முதல் இயக்கம் கட்டுப்பாட்டு ஒழுங்கு (எம்.சி.ஓ) முதல் மிட்டியிடம் அனுமதி கோரி விண்ணப்பித்தது. பின்னர் இரண்டாவது மற்றும் இப்போது மூன்றாவது ஜூன் 2 ஆம் தேதி மிட்டி நாங்கள் தவறான துறைக்கு விண்ணப்பித்திருப்பதாகவும் சரியான துறைக்கு விண்ணப்பக்குமாறும் கேட்டுக் கொள்ளப்பட்டோம்.  ஆனால் இன்று வரை எதையும் பெறவில்லை என்று அவர்  கூறினார்.

இதே ஆதங்கத்தை மலேசிய முஸ்லீம் உணவக  உரிமையாளர்கள் சங்கம், மலேசிய இந்திய உணவக உரிமையாளர்கள் சங்கமும் தெரிவித்திருக்கின்றனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here