மகாதீரின் Mageran திட்டம்; பக்காத்தான் ஹராப்பான் நிராகரித்தது

முன்னாள் பிரதமர் டாக்டர் மகாதீர் முகமது கொண்டு வந்த 1969 ஆம் ஆண்டு போலவே தேசிய இயக்க கவுன்சில் (Mageran) அமைக்கும் திட்டத்தை பாக்காத்தான் ஹாரப்பான் நிராகரித்தது. நாடாளுமன்ற ஜனநாயகத்தின் கொள்கைகளை ஆதரிக்கும் ஒரு கட்சியாக, அவசரநிலை உடனடியாக முடிவுக்கு வரப்பட வேண்டும். இப்போது நாடாளுமன்றம் மீண்டும் நடைபெற வேண்டும் என்ற எங்கள் நிலையான நிலைப்பாட்டின் அடிப்படையில் மாகிரனின் முன்மொழிவை PH நிராகரித்தது.

கோவிட் -19 இல் உள்ள மக்களின் பிரச்சினைகளுக்கு தீர்வு, பொருளாதாரம் மற்றும் அரசியல்  சிறப்பாக செயல்படும் ஜனநாயகம் தேவை. மக்களின் குரலைக் கேட்டு தீர்வு காண சிறந்த இடம் நாடாளுமன்றம்  என்று PH  இன்று ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது. இந்த அறிக்கையில் பி.கே.ஆர் தலைவர் அன்வார் இப்ராஹிம், டிஏபி பொது செயலாளார் லிம் குவான் எங் மற்றும் அமானா தலைவர் மாட் சாபு ஆகியோர் கையெழுத்திட்டனர்.

நேற்று மாமன்னரை சந்தித்த  போது தான் இந்த திட்டத்தை கூறியதாக  மகாதீர் தெரிவித்தார். மாமன்னர் மறுப்பு கூறவில்லை. ஆனால் மாகிரன் (Mageran) உருவாவதற்கான திட்டம் அரசாங்கத்திடமிருந்து வர வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.  அரசாங்கம் இதை பரிந்துரைக்கும் என்று நான் நினைக்கிறேன் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

அதற்கு முந்தைய நாள், முஹிடினின்  மூத்த தனியார் செயலாளர் மர்சுகி முகமட் ஒரு வீடியோவில் சபை நிறுவப்படுவதற்கு எதிர்ப்பு தெரிவித்தார். அம்னோ மற்றும் டிஏபி தலைவர்களும் இதேபோன்ற ஆட்சேபணைகளைத் தெரிவித்தனர்.

இந்த முன்மொழிவு பொதுமக்களுக்கு வெளிவருவதற்கு முன்பே பி.கே.ஆர்.கட்சிக்கு தெரியும். மகாதீர் மே மாத இறுதியில் அன்வார் தன்னைத் தொடர்பு கொண்டார் என்பதையும் உறுதிப்படுத்தினார். ஆனால் மாகிரன் விவாதிக்கப்பட்டதா இல்லையா என்பதைக் குறிப்பிடவில்லை. கலந்துரையாடலைத் தொடர்ந்து, இருவரும் மாமன்னருக்கு ஒரு கடிதம் எழுத வேண்டும் என்று அவர் பரிந்துரைத்தார். இது நேற்று தொடங்கிய அரசியல் தலைவர்களுடனான சந்திப்புக்கு வழிவகுத்தது என்று அவர் நம்பினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here