இனவெறியை தூண்டும் காணொளி; ஜெர்மனியில் இருக்கும் மலேசிய இந்தியரான கணேஸ்பரனுக்கு சிவப்பு நோட்டீஸ்

கோலாலம்பூர்: சமூக ஊடகங்களில் அரச நிறுவனங்கள் மற்றும் மலேசிய அரசாங்கத்திற்கு எதிரான தேசத்துரோக, இனவெறி மற்றும் அவமதிப்பு அறிக்கைகள் தொடர்பான வழக்கின் விசாரணைக்கு உதவ விரும்பும் ஜெர்மனியில் உள்ள ஒரு மலேசிய இந்தியரான என்.கணேஸ்பரனுக்கு எதிராக சிவப்பு நோட்டீசை காவல்துறையினர் இன்டர்போலுக்கு அளித்தனர்.

கடந்த ஆண்டு டிசம்பர் 22 ஆம் தேதி இன்டர்போலுக்கு முந்தைய விண்ணப்பம் நிராகரிக்கப்பட்டதால் காவல்துறையினர் புதிய விண்ணப்பத்தை வழங்குவதாக புக்கிட் அமான் குற்றவியல் புலனாய்வுத் துறை (சிஐடி) இயக்குனர் அப்துல் ஜலீல் ஹசான் தெரிவித்தார். ஜலீலின் கூற்றுப்படி, இன்டர்போல் தனது அரசியலமைப்பின் 3 ஆவது பிரிவின் அடிப்படையில் விண்ணப்பத்தை நிராகரித்தது.

இது ஒரு அரசியல், இராணுவ, மத அல்லது இனரீதியான தன்மை கொண்ட எந்தவொரு தலையீடும் அல்லது நடவடிக்கைகளும் மேற்கொள்ள அமைப்பு கண்டிப்பாக தடைசெய்யப்பட்டுள்ளது என்று கூறியது.

ஜூன் 26 அன்று, ஜெர்மனியில் இருப்பதாக நம்பப்படும் 39 வயதான மலேசியரை போலீசார் கண்காணிப்பதாக ஊடகங்கள் செய்தி வெளியிட்டன. அவர் தனது பேஸ்புக் கணக்கில் “தடுப்பூசி மலேசியாவில் இனவெறி” என்ற தலைப்பில் ஒரு வீடியோ மூலம் ஒரு அறிக்கையை வெளியிட்டார்.

இந்த வழக்கை அரசு தரப்பு / சட்டப் பிரிவின் (டி 5) புக்கிட் அமான் வகைப்படுத்தப்பட்ட குற்றப் புலனாய்வு பிரிவு விசாரித்து வருகிறது. இதற்கிடையில், மனித கடத்தலை எதிர்த்துப் போராடுவதற்கான முயற்சிகள் மற்றும் கடத்தல் தொடர்பாக அமெரிக்காவின் (அமெரிக்க) வெளியுறவுத்துறை வெளியிட்டுள்ள நபர்களின் கடத்தல் (டிஐபி) அறிக்கையின் அடுக்கு 1 அல்லது அடுக்கு 2 இல் நாட்டை பாதுகாக்க காவல்துறை இலக்கு வைத்துள்ளது என்றார்.

இலக்கை அடைவதற்கான முயற்சிகள் தனிநபர்கள் கடத்தல் தடுப்பு கவுன்சில் மற்றும் புலம்பெயர்ந்தோரின் கடத்தல் எதிர்ப்பு (MAPO) கீழ் உள்ள நிறுவனங்களுடன் மேற்கொள்ளப்படும் என்றார்.

சிங்கப்பூர் மற்றும் பிலிப்பைன்ஸ் போன்ற நாடுகளுடன் எங்கள் முயற்சிகளை அடுக்கு 2 அல்லது அடுக்கு 1 இல் வைக்க நாங்கள் முயற்சிக்கிறோம். நாங்கள் 2017 ஆம் ஆண்டில் அடுக்கு 2 ஐ அடைந்தோம், கடந்த ஆண்டு அடுக்கு 2 கண்காணிப்பு பட்டியலில் நாங்கள் இருந்தபோதிலும், MAPO இன் கீழ் உள்ள நிறுவனங்களுடன் எங்கள் சிறந்த ஒருங்கிணைந்த முயற்சிகளை உறுதி செய்வோம் என்று அவர் கூறினார்.

சிஐடியின் டி 3 பிரிவு தனிநபர்கள் கடத்தல் மற்றும் புலம்பெயர்ந்தோரின் கடத்தல் (அதிப்சம்) மற்றும் மெனாரா கேபிஜேவில் உள்ள வைஸ், சூதாட்ட மற்றும் ரகசிய சங்கங்கள் பிரிவு (D7) ஆகியவற்றிற்கு விஜயம் செய்த பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் பேசிய அவர் இதனைத் தெரிவித்தார். .

அடுக்கு 2 கண்காணிப்பு பட்டியலில் உள்ள நாடுகள் மனித கடத்தலை அகற்றுவதில் குறைந்தபட்ச தரத்தை முழுமையாக பூர்த்தி செய்யாத நாடுகளாக கருதப்படுகின்றன.

கடந்த ஜூன் மாதம், அமெரிக்க வெளியுறவுத்துறை தனது அறிக்கையில் மலேசியாவை அடுக்கு 2 கண்காணிப்பு பட்டியலில் இடம்பிடித்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here