மலேசியர்கள் வாங்கும் திறன் இல்லாததால் சட்டப்பூர்வ சிகரெட்டுகளை அவர்களால் வாங்க முடிவதில்லை என்கிறார் ஆய்வாளர் கமருல் அன்வார்

நாட்டின் புகையிலைத் தொழில் கட்டமைப்பின் காரணமாக  சிகரெட்டுகளின் அதிக விலைகள் மற்றும் குறைந்த செலவழிப்பு வருமானங்களுக்கு இடையிலான பொருந்தாத தன்மையால் பிடிக்கப்பட்டு, மலிவு விலை சிகரெட்டுகள் உண்மையான பிரச்சினையாக மாறியிருக்கிறது.

CGS-CIMB Securities Sdn Bhd ஆய்வாளர் கமருல் அன்வர் கூறுகையில், தொடர்ச்சியான தேவை அதிகரிப்பு இருக்கிறது.  மலேசியர்கள் வாங்கும் திறன் இல்லாததால் சட்டப்பூர்வ சிகரெட்டுகளை வாங்க முடியாது என்று கமருல்  ஒரு ஆய்வு அறிக்கையில் கூறியிருந்தார்.

மலேசியாவின் சிகரெட்டுகள் வருமானத்துடன் ஒப்பிடும்போது உலகில் மிகவும் விலை உயர்ந்தவை என்று அவர் கூறினார். உள்ளூர் சிகரெட் விலைகளின் விகிதம் பல்வேறு நாடுகளின் குறைந்தபட்ச ஊதியங்களுடன் அதன் தனியுரிமை பகுப்பாய்வின் அடிப்படையில் என்றார்.

மலேசியாவின் தடைசெய்யப்பட்ட சிகரெட் சந்தையில் நெரிசலைக் கொண்டிருப்பதாகக் கூறப்படும் “Ben Gang” அம்பலப்படுத்திய ஊடக அறிக்கையைத் தொடர்ந்து கமருல் பதிலளித்தார்.

கடத்தலைக் கட்டுப்படுத்துவதற்காக ஜனவரி 1, 2021 முதல், துறைமுகங்களில் சிகரெட் கடத்தலுக்கு அரசாங்கம் தடை விதித்தபோது சட்டவிரோத கும்பல் அதன் செயல்முறையை மறுபரிசீலனை செய்தது என்று ஊடக அறிக்கையில் தெரிவிக்கப்பட்டுள்ளது.

வியட்நாமில் இருந்து சிகரெட்டுகளை கடத்திய பின்னர், அனைத்துலக கடலில் வர்த்தகம் செய்ய பொருட்கள் பண்டமாற்று படகுகளுக்கு மாற்றப்பட்டன. ஊடகக் கட்டுரையின் அடிப்படையில் குறிப்பிட்ட கடற்கரைகளில் இறக்கப்படுவதற்கு முன்பு சிகரெட்டுகள் மீனவர் படகுகளுக்கு மாற்றப்படும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here