முன்னாள் ஒலிம்பிக் பெண் விளையாட்டு வீரர்கள் பல ஆண்டுகளாக பாலியல் வன்கொடுமையை அனுபவித்து வந்துள்ளனர்

முன்னாள் ஒலிம்பிக் பெண் விளையாட்டு வீரர்களை (பல ஆண்டுகளாக) தொடர்ந்து பாலியல் வன்கொடுமை ஆளாகி வந்துள்ளனர்.  அவை இப்போது சமூக ஊடக தளங்களால் தீவிரமடைந்துள்ளன. அவை அவதூறான கருத்துக்களை பரப்புவதற்கு மிகவும் சுதந்திரமாக அனுமதிக்கின்றன.

சில நாட்களுக்கு முன்பு, ஒரு உள்ளூர் செய்தி நிறுவனம் ரியோ 2016 வெள்ளிப் பதக்கம் வென்ற சியோங் ஜுன் ஹூங் இந்த பாலியல் வன்முறை குறித்து கூறியிருந்தார். இதைத் தொடர்ந்து ஜிம்னாஸ்ட் ஃபரா ஆன் அப்துல் ஹாடியின் உடையைப் பற்றி எதிர்மறையான கருத்துக்கள் இருந்தன. அவை அவரது ஒலிம்பிக் நிகழ்ச்சிகளைப் பற்றிய கதைகளுக்கு பதிலளித்தன.

பெண் விளையாட்டு வீரர்கள் நீண்ட காலமாக பாலியல், எதிர்மறையான கருத்துக்கள் மற்றும் விளையாட்டில் பாலின சமத்துவமின்மை ஆகியவற்றை எதிர்கொண்டுள்ளனர் என்று முன்னாள் தேசிய நீச்சல் வீரர் நூருல் ஹுதா அப்துல்லா  தெரிவித்தார்.

1988 சியோல் ஒலிம்பிக்கில் போட்டியிட்ட நூருல், இது போன்ற பாலியல் துன்புறுத்தலால் தனது 18 வயதில் தொழில்முறை விளையாட்டிலிருந்து ஆரம்பத்தில் ஓய்வு பெற்றதற்கு ஒரு காரணம் என்றார். இப்போதெல்லாம் சமூக ஊடகங்களில் இது போன்ற பிரச்சினையை அதிக அளவில் பேசப்படுகிறது.

எங்கள் பெண் விளையாட்டு வீரர்கள் அனுபவிக்கும் ஆன்லைன் துன்புறுத்தல் மற்றும் தவறான மொழியின் அளவு திகிலூட்டும் மற்றும் ஆபத்தானது, அவர்களில் பலர் அவர்களின் மன ஆரோக்கியம் மற்றும் நல்வாழ்வில் சரிவை சந்தித்துள்ளனர்.

நாட்டின் விளையாட்டு வீரர்களைப் பாதுகாப்பதற்கும் மலேசியாவில் விளையாட்டு வளர்ச்சியைத் தொடரவும் இந்த “திகிலூட்டும் நடத்தை” குறித்து போலீஸ் உள்ளிட்ட  அனைவருக்கும் பங்கு உண்டு என்று அவர் கூறினார்.

2012 லண்டன் ஒலிம்பிக்கில் ஓடி இப்போது மலேசிய ஒலிம்பியன் சங்கத்தின் தலைவரான ஹர்ட்லர் நோராசீலா முகமட் காலித், பொருத்தமற்ற கருத்துக்களைத் தெரிவிப்பவர்களுக்குப் பின்னால் உள்ள உந்துதல்களைப் புரிந்து கொள்ள போராடுவதாகக் கூறினார்.

இந்த கருத்துக்கள் எவை என்பதை சரியாக புரிந்துகொள்வது மிகவும் கடினம். பெரும்பாலான நேரங்களில், அவர்களை உருவாக்கும் நபர்களில் பெரும்பாலோர் இந்தத் துறையில் உண்மையில் பங்களிப்பு செய்யவில்லை. பொதுவாக விளையாட்டை ஒருபோதும் புரிந்து கொள்ளாததால் அவர்கள் தீவிரமாக எடுத்துக்கொள்ளப்பட மாட்டார்கள்.

அனைத்துலக ஒலிம்பிக் கமிட்டி போன்ற உலகளாவிய விளையாட்டு அமைப்புகள் விளையாட்டு வீரர்களை துன்புறுத்தல் மற்றும் துஷ்பிரயோகத்திலிருந்து பாதுகாக்க உதவும் வழிகாட்டுதல்களை ஏற்கனவே வெளியிட்டுள்ளன, எனவே அவற்றை நடைமுறைப்படுத்த உள்ளூர் அதிகாரிகள் மீது பொறுப்பு உள்ளது என்று நோராசீலா கூறினார்

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here