கோவிட் தொற்று பாதித்தவர்களுக்கு உதவ 100 சுற்றுலா வேன்கள் ஆம்புலன்ஸாக மாற்ற முடிவு : துணைப் பிரதமர் தகவல்

செர்டாங் : கோவிட் -19 அவசர தொற்றுகளை சமாளிக்க குறிப்பாக கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கில் இருப்பவர்களுக்கு உதவும் வகையில் சுமார் 100 சுற்றுலா வேன்களை ஆம்புலன்ஸாக மாற்ற அரசு ஒப்புக் கொண்டுள்ளது என்று துணைப் பிரதமர் டத்தோஸ்ரீ இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் கூறினார்.

வீட்டிலுள்ள உடனடி சிகிச்சை தேவைப்படும் நோயாளிகளை அழைத்துச் செல்வதில் ஆம்புலன்ஸ் தாமதமாகும் புகார்களைத் தவிர்க்கவும், நாட்டின் தற்போதைய கோவிட் -19 சூழ்நிலையைத் தொடர்ந்து, இந்த நடவடிக்கை Greater Klang பள்ளத்தாக்கு சிறப்புப் பணிக்குழுவின் கீழ் திட்டமிடப்பட்டுள்ளது என்றார்.

இஸ்மாயில் சப்ரி இந்த நடவடிக்கை, தற்போதைய இயக்கக் கட்டுப்பாட்டால் பாதிக்கப்பட்ட சுற்றுலா வேன் ஆபரேட்டர்களுக்கு உதவுவதாகவும் அமையும் என்றார்.

நாங்கள் வழக்கமான வேன்களை ஆம்புலன்ஸாக மாற்றுவோம், MOTAC (சுற்றுலா, கலை மற்றும் கலாச்சார அமைச்சகம்) உடன் விவாதிப்போம். ஏனென்றால் இந்த சுற்றுலா வேன்கள் இப்போதைக்கு பயன்பாட்டில் இல்லை என்று எங்களுக்குத் தெரியும் என்று அவர் மலேசியா வேளாண் கண்காட்சி பூங்காவிற்குச் சென்ற பிறகு செய்தியாளர்களிடம் கூறினார் (MAEPS) ஒருங்கிணைந்த தனிமைப்படுத்தல் மற்றும் சிகிச்சை மையம் (PKRC) 2.0 இன்று சென்று பார்வையிட்ட பின் மேற்கண்ட தகவலை தெரிவித்தார்.

மேலும் இராணுவத் தலைவர் ஜென் டான் ஸ்ரீ ஜம்ரோஸ் முகமட் ஜெய்ன் மற்றும் பாதுகாப்புப் படைத் தலைவர் ஜென் டான் ஸ்ரீ அஃபெண்டி புவாங் ஆகியோர் உடனிருந்தனர்.

சம்பந்தப்பட்ட சுற்றுலா வேன் ஆபரேட்டர்களுக்கு பணம் செலுத்துவதில், விதிமுறைகள் மற்றும் நிபந்தனைகள் விரைவில் சுகாதார அமைச்சகம் மற்றும் மோட்டாக் உடன் விவாதிக்கப்படும் என்று இஸ்மாயில் சப்ரி கூறினார்.

தொடர்புடைய வளர்ச்சியில், பாதுகாப்பு அமைச்சராக இருக்கும் இஸ்மாயில் சப்ரி, MAEPS PKRC 2.0 இல் தளவாடங்கள் தொடர்பான விஷயங்களில் உதவ மொத்தம் 1,000 மலேசிய ஆயுதப்படை வீரர்கள் அணிதிரட்டப்படுவார்கள் என்று கூறினார்.

கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கைச் சுற்றியுள்ள மருத்துவமனைகளான கோலாலம்பூர் மருத்துவமனை, அம்பாங் மருத்துவமனை, செலாயாங் மருத்துவமனை, காஜாங் மருத்துவமனை மற்றும் செர்டாங் மருத்துவமனை போன்றவற்றில் சுகாதாரப் பணியாளர்களுக்கு உதவுவதற்காக பணியாளர்கள் திரட்டப்பட்டனர்.

இதற்கிடையில், இஸ்மாயில் சப்ரி அரசியல் விஷயங்களுக்கு பதிலளிக்க மறுத்துவிட்டார். அவருக்கு இப்போது மிக முக்கியமான விஷயம் மக்களின் வாழ்க்கையை உறுதி செய்வதாகும் மற்றும் பிரச்சனைகளுக்கு உரிய கவனம் செலுத்தப்படுவதாகவும் கூறினார்.

தற்போதைய பிரச்சினையில் நாம் கவனம் செலுத்த வேண்டும். கோவிட் -19 வழக்குகள் 20,000 ஐ தாண்டியது அதிர்ச்சியளிக்கிறது, மேலும் வழக்குகளின் எண்ணிக்கையை குறைக்க எங்கள் முயற்சிகளை தீவிரப்படுத்த வேண்டும். அதே போல் பொருளாதார சிக்கல்களுக்கும் செல்கிறது என்று அவர் கூறினார்.

முன்னதாக, இஸ்மாயில் சப்ரி, மற்ற அமர்வுகளின் போது, ​​மருத்துவமனைகளில் கூடுதல் படுக்கைகள், ஆக்ஸிஜன் சப்ளை மற்றும் தளவாடங்கள் குறித்து கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here