உலகளாவிய நிலையில் கோவிட்-19 சிகிச்சைக்கான மருந்து பற்றாக்குறை; மருத்துவமனை அதிகாரிகளுக்கு அனுப்பப்பட்ட கடிதம் மூலம் கசிந்தது

ஈப்போ: கோவிட் -19 நோயாளிகளுக்கு சிகிச்சை அளிப்பதற்காக மருந்து வழங்குவதில் ஏற்படும் இடையூறு குறித்து  ராஜா பெர்மசூரி பைனுன் மருத்துவமனை அதிகாரிகளுக்கான குறிப்பு  ஆன்லைனில் கசிந்துள்ளது. மருத்துவமனையின் இயக்குனர் டாக்டர் அப்துல் மாலிக் ஒஸ்மான் சனிக்கிழமை (ஆகஸ்ட் 7) வெளியிட்ட அறிக்கையில், ஆகஸ்ட் 5 அன்று ஒரு மீடியா போர்ட்டால் பதிவேற்றப்பட்ட மெமோவை கவனித்ததாகக் கூறினார்.

ஆரம்பகால தயாரிப்பாக இந்த மெமோ வழங்கப்பட்டது. அதைத் தொடர்ந்து மருந்து சீர்குலைவு பிரச்சனையை சமாளிக்கவும் மற்றும் நோயாளி பராமரிப்பு குறுக்கீட்டை தடுக்கவும் திட்டமிட்ட நடவடிக்கைகள் எடுக்கப்பட்டன. டாக்டர் அப்துல் மாலிக் மேலும் கூறுகையில், உலகளாவிய கோவிட் -19 சிகிச்சைக்கு பயன்படுத்தப்படும் மருந்துகளுக்கு மே மாதத்திலிருந்து அதிக தேவை இருப்பது இடையூறை ஏற்படுத்தியது.

எனினும் இந்த மருந்துகளின் விநியோகம் முற்றிலும் துண்டிக்கப்படவில்லை. மாறாக கொள்முதல் தேவைகளைப் பூர்த்தி செய்ய அவை நிலைகளில் வழங்கப்பட்டன.இந்த பிரச்சினையை தீர்க்க சுகாதார அமைச்சால் பல்வேறு முயற்சிகள் மேற்கொள்ளப்பட்டுள்ளன. அவசர கொள்முதல் செய்வது, மாற்று சப்ளையர்களுடன் இணைந்து மாற்று ஆதாரங்களைக் கண்டறிவது மற்றும் தொற்று நோய் நிபுணர் தலைவருடன் மற்ற மாற்று மருந்துகளைப் பற்றி விவாதிப்பது ஆகியவை அடங்கும்.

இந்த நிலைமை தொடர்ந்து கண்காணிக்கப்படுவதை உறுதி செய்ய மருத்துவமனை உறுதிபூண்டுள்ளதாகவும், அதற்கேற்ப ஏதேனும் பிரச்சனைகள் தீர்க்கப்பட்டதாகவும் டாக்டர் அப்துல் மாலிக் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here