கோவிட் வார்டில் உதவிக்காக போராடி கவனிப்பு இல்லாததால் முதியவர் மரணமா?

பலவீனமான ஒரு முதியவர் தரையில் ஊர்ந்து, படுக்கைக்கு வந்து நிற்க முயன்று முடியாமல்  – உதவிக்கு யாரும் வரவில்லை. அந்த காட்சி, கெடாவில் உள்ள ஒரு மருத்துவமனை வார்டில் இருந்து அது வைரலாகி, நெட்டிசன்கள் மத்தியில் சலசலப்பை ஏற்படுத்தியது. அந்த நபர் 40 நிமிடங்களுக்குப் பிறகு இறுதி மூச்சு விடும் வரை கவனிக்காமல் தரையில் இருந்ததாகக் கூறப்படுகிறது.

தொடர்ச்சியான வீடியோக்களில், பலவீனமான மனிதன் கோவிட் -19 வார்டாகத் தோன்றிய மற்றொரு நோயாளியின் படுக்கை ஸ்டாண்டைப் பிடித்துக்கொண்டு எழுந்து நிற்க முயன்றது காணப்பட்டது. அசைவில்லாமல் தரையில் படுத்திருந்தவருக்கு, ஒரு பக்கத்தில் சிறுநீர் பையுடன் வீடியோ திடீரென வெட்டப்பட்டது.

இந்தச் சம்பவம் ஒரு அரசு மருத்துவமனையில் நடந்ததாகக் கூறப்படுகிறது. அவரைச் சுற்றியுள்ள மற்ற நோயாளிகள் பொதுவாக இதுபோன்ற வசதிகளில் பயன்படுத்தப்படும் பச்சை கவுன்களில் இருந்தனர். அதனுடன் வந்த செய்தி, மற்றொரு நோயாளி பணியில் இருந்த செவிலியரிடம் கூறினார்.அவர் உயிருடன் இருக்கிறாரா இல்லையா என்பதைச் சரிபார்க்க மட்டுமே கூறப்பட்டது.

அந்த நபர் கீழே விழுந்து 40 நிமிடங்கள் கீழே  விழுந்திருந்த போதும் யாரும் உதவிக்கு வரவில்லை என்றும்  பின்னர் அவர் இறந்ததாக அறிவிக்கப்பட்டது. ஒரு கெடா சுகாதார அதிகாரி எஃப்எம்டிக்கு இந்த விஷயம் விசாரிக்கப்பட்டு வருவதாகவும் மேலும் தகவல் பின்னர் தெரிவிக்கப்படும் என்றும் கூறினார்.

கருத்துக்காக கெடா சுகாதாரக் குழுத் தலைவர் டாக்டர் முகமட் ஹயாதி ஓத்மானையும் தொடர்பு கொண்டுள்ளது. இதற்கிடையில், இந்த சம்பவத்தை அறிந்த ஒரு மருத்துவர் இது பழைய சுங்கை பட்டாணி மருத்துவமனையில் நடந்ததாக கூறினார். இது முழு கோவிட் -19 மருத்துவமனையாக மாற்றப்பட்டுள்ளது.

நுரையீரல் தொற்று மற்றும் ஆக்ஸிஜன் சப்ளை தேவைப்படும் நோயாளிகளுக்கு சிகிச்சை அளிக்கப்படும் மூன்று முதல் நான்கு வார்டுகளில் நோயாளி இருக்கலாம் என்று அவர் கூறினார். தற்போதைய முறைப்படி வார்டில் பணிபுரியும் அனைத்து மருத்துவ ஊழியர்களும் அத்தகைய வசதிக்குள் நுழைவதற்கு முன்பு முழு பாதுகாப்பு ஆடைகளை அணிய வேண்டும் என்றும் ஒருவர் உடனடியாக நோயாளிக்கு வருகை தர முடியாது என்றும் அவர் கூறினார்.

நோயாளி ஆக்ஸிஜனேட்டரைப் பயன்படுத்துவதை நிறுத்தியிருக்கலாம். இது நபரை ஹைபோக்ஸியா அல்லது இரத்தத்தில் ஆக்ஸிஜன் பற்றாக்குறையை ஏற்படுத்தி இருக்கும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here