டாக்டர் வீ: ஓட்டுநர் உரிமம், சாலை வரி புதுப்பித்தலின் காலக்கெடு டிசம்பர் 31 வரை நீட்டிக்கப்பட்டுள்ளது

புத்ராஜெயா: ஓட்டுநர் உரிமம் மற்றும் சாலை வரி புதுப்பிப்பதற்கான காலக்கெடு டிசம்பர் 31 வரை நீட்டிக்கப்படும் என்று போக்குவரத்து அமைச்சர் டத்தோ டாக்டர் வீ கா சியோங் அறிவித்தார்.

கால நீட்டிப்புடன், காலாவதியான மலேசிய ஓட்டுநர் உரிமங்கள் மற்றும் சாலை போக்குவரத்து துறை (JPJ) அமலாக்க அதிகாரிகள் மற்றும் காவல்துறையினரால் எந்த நடவடிக்கையும் எடுக்கப்படாது என்று பொதுமக்களுக்கு உறுதியளிக்க முடியும் என்றார்.

காலாவதியான சாலை வரியுடன் வாகன ஓட்டிகள் தங்கள் வாகனங்களுக்கான காப்பீடு செல்லுபடியாகும் என்பதை உறுதி செய்ய வேண்டும். வெள்ளிக்கிழமை (செப்டம்பர் 3) செய்தியாளர்கள் சந்திப்பில், “அதிகாரிகள் தங்கள் காப்புறுதி மின் அட்டை குறிப்பை அவர்கள் சரிபார்க்க வேண்டும்” என்று அவர் கூறினார்.

ஆகஸ்ட் மாதத்தில், JPJ அனைத்து சாலைப் பயனர்களும் செப்டம்பர் 30 ஆம் தேதிக்குள் தங்கள் உரிமங்களை புதுப்பிக்க வேண்டும் என்றும் இணக்கம் மற்றும் அமலாக்கம் குறித்த சோதனை அக்டோபர் 1 முதல் தொடங்கும் என்றும் கூறியது.

இந்த உரிமங்களில் திறமையான ஓட்டுநர் உரிமங்கள் (CDL), மோட்டார் வாகன உரிமங்கள் (LKM அல்லது சாலை வரி), சரக்கு ஓட்டுநர் உரிமம் (GDL) மற்றும் பொது சேவை வாகன (PSV) உரிமம் ஆகியவை அடங்கும். யான், கெடாவில் வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு JPJ ஆவணங்கள் இல்லையென்றால், அவர்களுக்கு மாற்று ஆவணங்கள் இலவசமாக வழங்கப்படும் என்றும் டாக்டர் வீ கூறினார்.

எவ்வாறாயினும், பாதிக்கப்பட்டவர்கள் முதலில் போலீஸ் புகாரினை சமர்ப்பிக்க வேண்டும் மற்றும் அதைச் சரிபார்க்க JPJ கவுண்டருக்கு ஒன்றிணைக்க வேண்டும். ஓட்டுநர் உரிமங்களுக்கான மாற்று கட்டணம் RM20, கார்களுக்கான சாலை வரி (RM50) மற்றும் மோட்டார் சைக்கிள்கள் (RM20) ஆகும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here