திரையங்குகள், கலை நிகழ்ச்சிகளுக்கு இப்போது நிபந்தனையுடன் கூடிய அனுமதி

முழுமையாக தடுப்பூசி போட்டு கொண்டவர்கள்  செல்ல அனைத்து மாநிலங்களிலும் திரையரங்குகள் இயங்க அனுமதிக்கப்படும். படைப்பாற்றல் துறைக்கான SOP தளர்வுகள் குறித்த அறிக்கையில், பிரதமர் இஸ்மாயில் சப்ரி யாகோப் மேலும் பல துறைகள் செயல்பட அனுமதிப்பது 10 லட்ச கலைஞர்கள் மற்றும் 19,000 க்கும் மேற்பட்ட வணிகங்களுக்கு பயனளிக்கும் என்றார்.

மொத்த உள்நாட்டு உற்பத்தியில் (GDP) 2% அல்லது RM29 பில்லியன் ஆக்கப்பூர்வமான தொழில் 2019 இல் பங்களித்தது.ஒரு மில்லியனுக்கும் அதிகமான ஆர்வலர்கள், கலைஞர்கள் மற்றும் தொழில்துறை தொழிலாளர்கள் வேலை செய்து சம்பாதிக்க ஆரம்பித்ததைத் தவிர, தளர்வு நாட்டின் படைப்புத் தொழிலையும் புத்துயிர் பெறும்.

முழுமையாக தடுப்பூசி போட்டுக் கொண்ட பார்வையாளர்களுக்கு வேறு பல தளர்வுகளும் அறிவிக்கப்பட்டுள்ளன. முன்பே ஒளிப்பதிவு செய்யப்பட்ட மற்றும் நேரடி ஒளிபரப்பு இப்போது அனுமதிக்கப்படுகிறது.மேலும் 30% திறன் கொண்ட நேரடி பார்வையாளர்களைக் கொண்ட நிகழ்ச்சிகள் அனுமதிக்கப்படுகின்றன.

நேரடி இசை நிகழ்ச்சிகள் மற்றும் தியேட்டர் மற்றும் நகைச்சுவை நிகழ்ச்சிகள் என 30%  இப்போது அனுமதிக்கப்படுகிறது. கலை கண்காட்சிகள், காட்சியகங்கள் மற்றும் அருங்காட்சியகங்கள் 30% திறனில் செயல்பாடுகளை மீண்டும் தொடங்க அனுமதிக்கப்படும்.

கூடுதலாக, தேசிய திரைப்பட மேம்பாட்டுக் கழகம் மலேசியா, மை கிரியேட்டிவ்  மற்றும் கலை மற்றும் கலாச்சார பொருளாதார மேம்பாட்டு நிறுவனம் மூலம் தகவல் தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா அமைச்சகத்தால் திட்டமிடப்பட்ட முயற்சிகள் மற்றும் திட்டங்களும் மீண்டும் தொடங்கும். கலை மற்றும் ஆக்கப்பூர்வமான தொழில்களின் பொருளாதார நம்பகத்தன்மையைத் தூண்டுவதற்கான அரசாங்கத்தின் தொடர்ச்சியான முயற்சிகளில் இவை என்று பிரதமர்  இஸ்மாயில் கூறினார்.

இந்தத் துறையைத் திறப்பதில் ஈடுபட்டுள்ள அனைத்து தரப்பினரும் எந்த அபாயங்கள் அல்லது சட்ட, பாதுகாப்பு மற்றும் சுகாதார தாக்கங்களை தவிர்க்கும் வகையில் அமைக்கப்பட்ட நிபந்தனைகள் மற்றும் நடைமுறைகளை எப்போதும் கடைபிடிக்குமாறு நான் கேட்டுக்கொள்கிறேன் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here