கோவிட் -19 தடுப்பூசி பெற விரும்பும் ஆவணமற்ற புலம்பெயர்ந்தோர் மீது அரசாங்கம் எந்த நடவடிக்கையும் எடுக்காது – கைரி உறுதியளித்தார்

கோவிட் -19 க்கு தடுப்பூசி பெற விரும்பும் ஆவணமற்ற புலம்பெயர்ந்தோர் மீது அரசாங்கம் எந்த நடவடிக்கையும் எடுக்காது என்று சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுதீன் உறுதியளித்துள்ளார். மலேசியாவில் வசிக்கும் அனைவருக்கும் தடுப்பூசிகளை வழங்குவதே சுகாதார அமைச்சின் முன்னுரிமை” என்று அவர் இன்று அமைச்சகத்தில் செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

“நாங்கள் யாரையும் விலக்கவில்லை, மலேசியர்கள், மலேசியர்கள் அல்லாதவர்கள் மற்றும் ஆவணங்கள் இல்லாதவர்களுக்கு தடுப்பூசிகளை இலவசமாக வழங்குகிறோம். நாங்கள் யாருக்கும் எதிராக நடவடிக்கை எடுக்க மாட்டோம். ஆவணங்கள் இல்லாத புலம்பெயர்ந்தோர் சுகாதார வசதிகள் மற்றும் தடுப்பூசி மையங்களில் (பிபிவி) இருந்தால் சுகாதாரப் பணியாளர்கள் பாதுகாப்புப் படையினருக்கு அறிவிக்க வேண்டும் என்று அமைச்சரவை முடிவு செய்துள்ளது என்ற வெளிப்பாடு குறித்து கைரி கருத்து தெரிவித்தார்.

நேற்று நாடாளுமன்ற எழுத்துப்பூர்வ பதிலில், உள்துறை அமைச்சர் ஹம்ஸா ஜைனுடின் ஜூலை 30 அன்று அமைச்சரவை ஒப்புக்கொண்ட ஆவணமற்ற புலம்பெயர்ந்த தடுப்பூசி பற்றிய எஸ்ஓபிகளில் இதுவும் ஒன்று என்று கூறினார். ஆவணங்கள் இல்லாத புலம்பெயர்ந்தோர் சுகாதார வசதிகள் மற்றும் தடுப்பூசி மையங்களில் (பிபிவி) இருந்தால், சுகாதாரப் பணியாளர்கள் பாதுகாப்புப் படையினருக்கு அறிவிக்க வேண்டும் என்று அமைச்சரவை முடிவு செய்துள்ளது என்ற வெளிப்பாடு குறித்து கைரி கருத்து தெரிவித்தார்.

நாட்டில் இரண்டு முதல் நான்கு மில்லியன் ஆவணமற்ற புலம்பெயர்ந்தோர் இருப்பதாக மதிப்பிடப்பட்டுள்ளது. மேலும் மருத்துவக் குழுக்கள், அரசாங்கம் சமூக அமைப்புகள் மற்றும் பிற குழுக்கள் குடிநுழைவுத் துறை நடவடிக்கையை எதிர்கொண்டால் தடுப்பூசி போட முன்வருவதற்கு அஞ்சுவார்கள் என்று கவலை தெரிவித்துள்ளனர்.

ஆண்டு முழுவதும் ஆவணமற்ற புலம்பெயர்ந்தோருக்கு தடுப்பூசி போட முடிவு செய்தால் அவர்கள் மீது எந்த நடவடிக்கையும் எடுக்கப்படாது என்று கைரி பல முறை நினைவூட்டல்களை வெளியிட்டிருந்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here