சகோதரர் மரணத்தால் ஏற்பட்ட பிழை -3 வருடங்களாக இறந்தவர் என்ற அடையாளத்தை சுமந்து வரும் ராமசாமி முத்தாலு

பேராக்கில்  ஒரு  உலோக மறுசுழற்சி தொழிலாளி கடந்த மூன்று வருடங்களாக இறந்தவர் என்ற அடையாளத்தை சுமந்து வருகிறார். அவரது சகோதரர் மரணமடைந்தபோது அவரது சகோதரி செய்த தவறு இவரின் வாழ்க்கையை தலைகீழாக புரட்டி போட்டுள்ளது.

ராமசாமி முத்தாலு 64, அவரது சகோதரர் மணியம் என்று பெயரிடுவதற்கு பதிலாக இறப்பு பத்திரத்தில் இவர் (தான்) இறந்துவிட்டதாக அறிக்கை வழங்கப்பட்டது. மணியம் 56, டிசம்பர் 3, 2018 அன்று இதய சிக்கல்களால் இறந்தார். மேலும் அவரது இறப்பைப் புகாரளிக்கும் போது பிழை ஏற்பட்டது.

இந்த விவகாரம் குறித்து பினாங்கு கவுன்சிலர் பி டேவிட் மார்ஷல், ராமசாமியை இன்று பேராக்,ஊத்தாங் மெலிந்தாங்  அவரது இல்லத்திற்குச் சென்று பார்த்தார். மணியம் என்பதற்கு  பதிலாக ஒரு எழுத்தறிவற்ற சகோதரி தனது பெயரை எழுதிய தவறான அறிக்கையால் இந்த விபரீதம் நடந்தது.

காவல்துறையில் புகார்  செய்யப்பட்டு மணியம் பெயரில் இறப்பு சான்றிதழ் பெறப்பட்ட பிறகு பிழை சரி செய்யப்பட்டது என்றார். இருப்பினும், தேசியப் பதிவுத் துறை (ஜேபிஎன்) தரவுத்தளத்தில் அவர் இறந்ததாகப் பதிவு செய்யப்பட்டுள்ளதாகவும், அதனால் ஆவணத்தை புதுப்பிக்க வழி இல்லை என்றும் ஒரு அதிகாரி கூறியதையடுத்து ராமசாமி தனது வாகன சாலை வரியை புதுப்பிக்கச் சென்றபோது சிக்கலில் சிக்கினார். ஜேபிஎன் -ல் தனது “இறந்த” நிலையை சரி செய்ய மேலும் இரண்டு போலீஸ் புகாரினை செவிமடுக்கவில்லை என்று டேவிட் கூறினார்.

இதனால்  சமூக நலத் துறையிலிருந்து (JKM) பெறப்பட்டு வந்த 300 வெள்ளி  உட்பட அனைத்து அரசாங்க உதவிகளிலிருந்தும் ராமசாமி துண்டிக்கப்பட்டதாக அவர் கூறினார். ராமசாமி ஒரு ஒப்பந்ததாரராக சட்டப்பூர்வமாக வேலை செய்ய முடியவில்லை. அவரை அருகில் உள்ள ஒரு  உலோக மறுசுழற்சி கடையில் தின கூலிக்கு வேலை செய்யும் நிலைக்கு தள்ளப்பட்டார்.

அவருக்கு இப்போது அரசு மருத்துவமனைகளிலோ அல்லது மருத்துவமனைகளிலோ எந்த சிகிச்சையும் மறுக்கப்பட்டுள்ளதால், அவரது நிலையை விரைவில் மீட்டெடுக்கும்படி அவரது மனைவி சுஜாதா சிம்மாசலம் 50, அதிகாரிகளிடம் கெஞ்சினார். சரியாக நடக்க முடியாத  குறைபாட்டிற்காக JKM இலிருந்து RM300 ஐப் பெற்று வந்தார் என்றும் அவரது கணவர் மறு உலோக சுழற்சி கடையில் ஒரு நாளைக்கு 30 வெள்ளி மட்டுமே கிடைக்கும் என்றும் அவர் கூறினார். ராமசாமி பாகன் டத்தோ தொகுதியை சேர்ந்தவர் என்பதால் நாடாளுமன்ற உறுப்பினரும் அம்னோ தலைவர் அஹ்மத் ஜாஹிட் ஹமிடிக்கு உதவுமாறு டேவிட் வலியுறுத்தினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here