நவம்பர் 1 ஆம் தேதிக்குள் தகுந்த காரணமின்றி தடுப்பூசி போட மறுக்கும் ஆசிரியர்களுக்கு எதிராக நடவடிக்கை; துணைக் கல்வி அமைச்சர்

கோலாலம்பூர், அக்டோபர் 30 :

தகுந்த காரணமின்றி கோவிட்-19 தடுப்பூசி போட மறுக்கும் ஆசிரியர்களுக்கு எதிராக கல்வி அமைச்சகம் நவம்பர் 1 முதல் நடவடிக்கை எடுக்கும் என்று துணைக் கல்வி அமைச்சர் முஹமட் ஆலமின் தெரிவித்தார்.

நவம்பர் 1 ஆம் தேதிக்குள் அனைத்து அரசு ஊழியர்களுக்கும் கோவிட்-19 தடுப்பூசிகளின் இரண்டு அளவுகளை செலுத்திக்கொண்டிருப்பது கட்டாயமாக்கும் என்ற பொது சேவைகள் துறையின் விதிமுறைகளுக்கு ஆசிரியர்களும் உட்பட்டுள்ளனர் என்று அவர் கூறினார்.

எனவே, தகுந்த காரணமின்றி தடுப்பூசி போட மறுக்கும் ஆசிரியர்கள், தங்களுக்கு எதிராக எடுக்கப்படும் எந்த ஒழுங்கு நடவடிக்கைக்கும் அரசைக் குறை கூறக்கூடாது.

அவரைப் பொறுத்தவரை, இன்றைய நிலவரப்படி சுமார் 2,000 ஆசிரியர்கள் இன்னும் தடுப்பூசிகளைப் பெறவில்லை.

“எனவே ஆசிரியர்கள் முன் வந்து பள்ளிக்கு திரும்புவதற்கு முன் தடுப்பூசி போடுமாறு கேட்டுக்கொள்கிறேன். அவர்களுக்கு எதிராக ஒழுக்காற்று நடவடிக்கை எடுக்கப்பட்டால் அமைச்சையும் அரசாங்கத்தையும் குறை கூற வேண்டாம்.

“இது தண்டனையோ அல்லது எச்சரிக்கையோ அல்ல. இது மாணவர்களின் பாதுகாப்புக்காகவும் பள்ளியில் தங்கள் குழந்தைகளின் பாதுகாப்பு குறித்து பெற்றோர்கள் கவலைப்படாது இருப்பதற்குமான ஒரு முயற்சியே என்றார்.

இன்று மேல்நிலைப் பள்ளியில் உள்ள ஆசிரியர் விடுதிக்குச் சென்ற பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் பேசிய அவர், “பள்ளிகள் பாதுகாப்பான இடங்கள் என்பதை பொதுமக்களை நம்ப வைப்பதில் ஆசிரியர்களுக்கு பெரும் பொறுப்பு உள்ளது.

தொலைதூர இடங்களில் பணியாற்றும் ஆசிரியர்களின் நல்வாழ்வை உறுதி செய்வதற்காக, பாழடைந்த ஆசிரியர் குடியிருப்புப் பிரச்சினையைத் தீர்க்கவும் மாவட்டக் கல்வி அலுவலகங்கள் தங்கள் பங்கை ஆற்ற வேண்டும் என்றும் முகமது கூறினார் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here