தடுப்பூசி போட்டு கொண்டதால் 519 பேர் உயிரிழப்பா? இல்லை என்கிறார் துணை அமைச்சர்

கோலாலம்பூர்: 519 கோவிட்-19 தடுப்பூசி பெற்றவர்களின் மரணத்திற்கும், தடுப்பூசிக்கும் எந்த தொடர்பும் இல்லை என்று துணை சுகாதார அமைச்சர் Aaron Ago Dagang கூறினார்.

அமைச்சகம் ஒவ்வொரு வழக்கின் அடிப்படையில் ஒரு முழுமையான மதிப்பீட்டைச் செய்துள்ளது மற்றும் பல்வேறு கோவிட் -19 தடுப்பூசிகள் அவர்களின் மரணத்தை ஏற்படுத்தவில்லை என்பதைக் கண்டறிந்துள்ளது என்று அவர் இன்று மக்களவையில் கூறினார்.

இருப்பினும், இந்த வழக்குகளில் தொடர்புடைய மரணத்திற்கான சரியான காரணங்களை அவர் தெரிவிக்கவில்லை. பெறுநர்களுடன் தடுப்பூசி இணக்கத்தன்மையை உறுதி செய்வதற்காக அமைச்சகம் மேற்கொண்ட பாதுகாப்பு நடவடிக்கைகள் குறித்து முகமட் ரெட்சுவான் எம்டி யூசோஃப் (PN-Alor Gajah) கேட்ட கேள்விக்கு ஆரோன் இவ்வாறு கூறினார்.

தடுப்பூசியின் கடுமையான பக்க விளைவுகளால் பாதிக்கப்பட்ட தடுப்பூசி பெறுபவர்களுக்கு இழப்பீடு என்ற தலைப்பில், பாதிக்கப்பட்ட நபர்களுக்கு அரசாங்கம் சிறப்பு நிதி உதவி வழங்கும் என்று ஆரோன் கூறினார்.

தடுப்பூசி எடுத்த பிறகு கடுமையான பக்கவிளைவுகளால் பாதிக்கப்பட்டு மருத்துவமனையில் சிகிச்சை தேவைப்படும் மலேசியர்களுக்கு RM50,000க்கு மிகாமல் சிறப்பு உதவி வழங்கப்படும்.

தடுப்பூசியின் காரணமாக நிரந்தர ஊனம் அல்லது இறப்பால் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு, பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு அல்லது அவர்களது உறவினர்களுக்கு அதிகபட்ச இழப்பீடு RM500,000 வழங்கப்படும். இந்த நிதி தேசிய பேரிடர் மேலாண்மை முகமையிடமிருந்து (நாட்மா) இருக்கும் என்று துணை அமைச்சர் கூறினார்.

அக்டோபர் 27 ஆம் தேதி வரை, 22,000 க்கும் மேற்பட்ட பாதகமான பக்க விளைவுகளின் அறிக்கைகள் அமைச்சகத்தால் பெறப்பட்டுள்ளன. அங்கு 1,483 அறிக்கைகள் மட்டுமே தீவிரமான வழக்குகளாக வகைப்படுத்தப்பட்டுள்ளன. அல்லது ஒவ்வொரு 100,000 தடுப்பூசி அளவுகளுக்கு மூன்று வழக்குகள் உள்ளன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here