நாட்டின் முதல் 5G இணைய வசதி இன்று வெளியீடு காண்கிறது

கோலாலம்பூர், நவம்பர் 10 :

மக்களுக்கு வேகமான இணைய வசதிகளை வழங்கும் முயற்சியில் நாட்டின் முதல் 5G நெட்வொர்க் இன்று வெளியிடப்படுகிறது.

தகவல்தொடர்பு மற்றும் மல்டிமீடியா அமைச்சர் அன்னுவார் மூசா கூறுகையில், கோலாலம்பூர், புத்ராஜெயா மற்றும் சைபர்ஜெயா ஆகிய இடங்களில் 5G சேவைகள் கிடைக்கும் என்றார். அதற்கு முன், நாடு முழுவதும் 36 விழுக்காடு கவரேஜை எட்டும் வரை படிப்படியாக விரிவுபடுத்தப்படும்.

“அடுத்த ஆண்டு, 5G சேவையானது பினாங்கு, சிலாங்கூர், ஜோகூர், சபா மற்றும் சரவாக் உள்ளிட்ட மக்கள் அதிகமாக வாழும் மாநிலங்களிலும் வழங்குவதற்கு கவனம் செலுத்தப்படும்,” என்று அவர் நேற்று கிராண்ட் சீசன்ஸில் 200 குடும்பங்களுக்கு தீபாவளி ரூமா பிரிஹாடின் உதவியை வழங்கிய பின்னர், ஊடகங்களிடம் தெரிவித்தார்.

பல்வேறு உயர் தொழில்நுட்ப நடவடிக்கைகளில் வேலை வாய்ப்புகளை உருவாக்குவதற்கு 5ஜி சேவைகள் எதிர்கால பொருளாதாரத்தை மாற்றியமைக்கும் என்று அன்னுவார் கூறினார்.

மேலும், தற்போதைய தேசிய டிஜிட்டல் நெட்வொர்க்கின் (JENDELA) கீழ், டிஜிட்டல் பொருளாதார மையங்கள் (PEDi) மக்களுக்கு சமீபத்திய டிஜிட்டல் தொழில்நுட்ப முன்னேற்றங்களைத் தெரிந்துகொள்ள அல்லது இ-காமர்ஸ் மூலம் வணிகங்களை நடத்துவதற்கான தளத்தை உறுதிசெய்யும் வகையில் உருவாக்கப்பட உள்ளன என்றார்.

“இவை அனைத்தையும் மக்கள் மூலதனமாக்க வேண்டும். மலேசிய டிஜிட்டல் பொருளாதார பொருளாதார நிறுவனம் மூலம் அமைச்சகம், நகர மக்களுக்கு டிஜிட்டல் பொருளாதார நடவடிக்கைகளில் ஈடுபடுவதற்கு பயிற்சி அளிப்பதற்காக ரூமா பிரிஹாதினில் PEDi ஐயும் திறக்கும்.

“கோவிட்-19 தொற்று பரவலை தடுக்கும் நடவடிக்கைகளுடன் நாடு முன்னேறுவதற்கு ஏற்ப, பொருளாதார நடவடிக்கைகள் அல்லது வருமானம் ஈட்டும் திட்டங்களை மக்கள் மீண்டும் தொடங்க அவர்களை ஊக்குவிக்கும் எங்கள் குறிக்கோளுடன் இது பொருந்துகிறது,” என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here