சுங்கை பூலோ மருத்துவமனையில் நோயாளிகளின் இடமாற்றமே கோவிட் -19 நோயாளிகள் அதிகரிக்கக் காரணம்

Hospital Sungai Buloh has been instructed to prepare to convert from a from hybrid hospital to full Covid-19 hospital at any time now, in anticipation of a spike of cases. — MUHAMAD SHAHRIL ROSLI/The Star

சுங்கை பூலோ மருத்துவமனையின் தீவிர சிகிச்சைப் பிரிவில் (ICU) கோவிட்-19 தொற்றுகளின் எண்ணிக்கை அதிகரிப்பதற்குக் காரணம், அது முழு கோவிட்-19 மருத்துவமனையாகவும், கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கிற்கான ஒரு குறிப்பு மருத்துவமனையாகவும் உள்ளது என்று சிலாங்கூர் சுகாதார இயக்குநர் டாக்டர் ஷாரி நகாடிமான் கூறினார்.

டிசம்பரில் சாத்தியமான புதிய கோவிட் -19 அலை குறித்து அலாரம் அடித்த மருத்துவமனையின் மருத்துவர் டாக்டர் அஸ்பர் கமலின் டுவீட்க்குப் பிறகு அவரது பதில் வந்தது. மருத்துவமனையில் உள்ள கோவிட்-19 நோயாளிகளுக்கான சாதாரண வார்டுகள் மற்றும் ICU ஆகியவை வகை 4 மற்றும் 5 நோயாளிகளால் நிரப்பப்பட்டுள்ளதாக அஸ்பர் கூறினார்.

சுங்கை பூலோ மருத்துவமனை மற்ற மருத்துவமனைகளில் இருந்து கோவிட்-19 தொற்றுகளை பெற்றுள்ளது. கோவிட் அல்லாத நோயாளிகளுக்காக அந்த மருத்துவமனைகளில் அதிக ICU படுக்கைகள் கிடைக்கச் செய்ததாக ஷாரி கூறினார். இன்று காலை 8 மணி நிலவரப்படி, சுங்கை பூலோ மருத்துவமனையில் பயன்படுத்தப்பட்ட ICU படுக்கைகளின் எண்ணிக்கை 54 ஆகும்  என்று அவர் ஒரு அறிக்கையில் கூறினார்.  இதில்  96% படுக்கைகள் உள்ளன.

சேர்க்கை தேவைப்படும் கோவிட்-19 தொற்றுகளின் அதிகரிப்புக்கு மருத்துவமனை தயாராக உள்ளது. அருகிலுள்ள தேசிய தொழுநோய் கட்டுப்பாட்டு மையமும் அதன் ஆக்ஸிஜன் வாயு அமைப்பின் முன்னேற்றத்தைத் தொடர்ந்து நோயாளிகளை அழைத்துச் செல்ல முடியும் என்று அவர் கூறினார்.

அது தவிர, மருத்துவமனைகள் அல்லது ICU களில் கோவிட்-19 நோயாளிகளை அனுமதிக்க வேண்டிய அவசியம் ஏற்பட்டால், கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கில் உள்ள மற்ற மருத்துவமனைகளால் மருத்துவமனை ஆதரவும் இருக்கிறது என்று அவர் கூறினார். சிலாங்கூரில் சந்தேகிக்கப்படும் அல்லது உறுதிப்படுத்தப்பட்ட கோவிட்-19 நோயாளிகளின் எண்ணிக்கை 86 அல்லது மொத்த ICU திறனில் 42% என்றும் ஷாரி கூறினார். மீதமுள்ளவை கோவிட்-19 அல்லாதவை என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here