தீபாவளி வைரல் கிளிப்- வங்காளதேச ஆடவர் நீண்ட நாட்கள் தங்கியதற்காக சிறையில் அடைக்கப்பட்டார்

தீபாவளியை ஒட்டி சமூக வலைதளங்களில் இனவெறி கருத்து தெரிவித்ததற்காக நவம்பர் 5ஆம் தேதி கைது செய்யப்பட்ட வங்காளதேச பிரஜைக்கு 4 மாதங்கள் சிறைத்தண்டனை விதிக்கப்பட்டது. குடிநுழைவு சட்டத்தின் 15 (1) (c) பிரிவின் கீழ் நவம்பர் 16 ஆம் தேதி மூவார் மாஜிஸ்திரேட் நீதிமன்றத்தால் சப்பீர் ஹொசென் (29) என்பவருக்கு தண்டனை விதிக்கப்பட்டதாக ஜோகூர் காவல்துறைத் தலைவர் அயோப் கான் மைடின் பிட்சை தெரிவித்தார்.

குற்றவியல் சட்டத்தின் பிரிவு 505 மற்றும் தகவல் தொடர்பு மற்றும் பல்லூடகச் சட்டத்தின் (CMA) பிரிவு 233 இன் கீழ், இனவெறி கிளிப் மூலம் பொது அமைதி மற்றும் அமைதிக்கு அச்சுறுத்தல் ஏற்படுத்தியதாகக் கூறப்படும் விசாரணை இன்னும் நிலுவையில் இருப்பதாக அவர் கூறினார்.

நவம்பர் 7 ஆம் தேதி ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில், அயோப் கான், இந்து மதம், முஸ்லிம்கள் மற்றும் தீபாவளி பண்டிகை தொடர்பான சமூக ஊடகங்களில் வெளியிடப்பட்ட வீடியோ தொடர்பாக மூவாரில் பங்களாதேஷ் ஆடவரை கைது செய்ததாகக் கூறினார்.

@Sabbir Hossen என்ற தனது கணக்கில் பதிவிட்ட Tik Tok வைரல் கிளிப்பில்,  ஒரு தாடி இளைஞன் பண்டிகையை Syirik (இஸ்லாத்தில் சிலை வழிபாடு மற்றும் பலதெய்வ வழிபாடுகளின் பாவம்) என்று அவமதிப்பது காணப்பட்டது.

தீபாவளியை கொண்டாடுபவர்கள் காலையில் தொழுகை நடத்துவதில்லை என்றும், ஹரி ராயாவின் போது முஸ்லீம்கள் முதலில் தொழுவார்கள் என்றும் அவர் கூறினார். இது காஃபிர்களின் கொண்டாட்டம் என்றும் பொதுவாக மக்கள் இதை பின்பற்ற வேண்டாம் என்றும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here