பினாங்கில் கோவிட்-19 காரணமாக 299 குழந்தைகள் பெற்றோர், பாதுகாவலர்களை இழந்துள்ளனர்

ஜார்ஜ் டவுன், நவம்பர் 26 :

கடந்த ஆண்டு முதல் பினாங்கில் மொத்தம் 299 குழந்தைகள் கோவிட்-19 காரணமாக ஒரு பெற்றோரை அல்லது இருவரையும் இழந்துள்ளதாக மாநில சட்டமன்றத்தில் இன்று தெரிவிக்கப்பட்டது.

மொத்தத்தில், 194 பேர் தங்கள் குடும்பத்தின் முக்கிய ஆதரவாளராக இருந்த தந்தையை இழந்தனர், 78 குழந்தைகள் தங்கள் தாயை இழந்தனர், ஆறு பேர் தங்கள் பாதுகாவலர்களை இழந்தனர் மற்றும் நான்கு பேர் பெற்றோர் இருவரையும் இழந்துள்ளனர்.

மொத்தத்தில், அவர்களில் 224 பேர் மலாய் குடும்பங்களைச் சேர்ந்தவர்கள், 47 பேர் சீனக் குடும்பங்களைச் சேர்ந்தவர்கள், 24 பேர் இந்திய குடும்பங்களைச் சேர்ந்தவர்கள் மற்றும் 4 பேர் ஏனைய இனத்தைச் சேர்ந்தவர்கள்.

மாநில சுகாதாரக் குழுத் தலைவர் டாக்டர் நோர்லேலா அரிபின் (PKR – Penanti) கூறுகையில், மாவட்டத்தைப் பொறுத்தவரை, 95 குழந்தைகள் வடகிழக்கு மாவட்டத்தைச் சேர்ந்தவர்கள், செபெராங் பிராய் தெங்கா (84 குழந்தைகள்), செபராங் பிராய் உத்தாரா (46), தென்மேற்கு மாவட்டம் (41) மற்றும் செபராங் பிராய் செலாத்தான் (33).

அவர்களில் மொத்தம் 142 அல்லது 47.7 சதவீதம் பேர் இன்னும் ஆரம்பப் பள்ளிகளிலும், 152 அல்லது 50.8 சதவீதம் பேர் மேல்நிலைப் பள்ளிகளிலும், ஐந்து அல்லது 1.7 சதவீதம் பேர் மதப் பள்ளிகளிலும் கல்வி கற்று வருகின்றனர் என்று அவர் கூறினார்.

“மாநில நிர்வாகக் குழு (exco) இந்த பாதிக்கப்பட்ட குழந்தைகளின் உடல்நலம் மற்றும் நல்வாழ்வின் அடிப்படையில் அவர்களுக்கு உதவ ஒரு சிறப்பு பணிக்குழுவை அமைக்க முடிவு செய்துள்ளது, மேலும் இந்த உதவிகள் மூலம் அவர்கள் படிப்பைத் தொடர முடியும் என்பதையும் அது உறுதிப்படுத்தும்.

“ஏனெனில், 16 மற்றும் 18 வயதிற்குட்பட்ட குழந்தைகள், பெற்றோர் இருவரின் மரணத்தால் அனாதைகளாகிவிட்ட பிறகு, தங்கள் இளைய உடன்பிறந்தவர்களைக் காப்பாற்ற பள்ளிப் படிப்பை நிறுத்திய நிகழ்வுகள் பல உள்ளன.

ஓங் ஆ தியோங்கின் (DAP – Batu Lanchang) கேள்விக்கு பதிலளிக்கும் போது, ​​”பல துறைகள், நலன்புரி, கல்வித் துறைகள் மற்றும் பிற நிறுவனங்களின் உதவியை நாங்கள் பெறுவோம்,” என்று அவர் கூறினார்.

தொற்றுநோயால் பாதிக்கப்பட்ட குழந்தைகளுடன் நலன்புரித் துறை தொடர்பு கொண்டு அவர்களுக்கு ஆலோசனை மற்றும் ஆதரவு சேவைகளை வழங்குவதோடு, உணவு கூடைகள் போன்ற பிற உதவிகளையும் வழங்குவதாக கூறினார்.

அஸ்ருல் மகாதீர் அஜிஸின் (Amanah – Bayan Lepas) வின் கேள்விக்கு பதிலளிக்கும்போது , நீண்டகாலமாக கோவிட்-19 நோயால் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு RM5,000 கோவிட்-19 நிதி உதவியை வழங்க முடியுமா? என்பதை தேசிய பேரிடர் மேலாண்மை நிறுவனத்துடன் (Nadma) பரிசீலிப்பதாக நோர்லேலா கூறினார்.

“கோவிட்-19 க்கு அனுமதிக்கப்பட்டு சிகிச்சை பெற்ற நோயாளிகள், ஒரு மாதத்திற்குப் பிறகு மருத்துவமனைகளில் இருந்து வெளியேற்றப்பட்டவுடன் இறந்து போன நிகழ்வுகள் உள்ளன. இவர்கள் (குடும்பங்கள்) நட்மாவின் நிதி உதவிக்கு தகுதியானவர்களா?

“நீண்ட கோவிட் காரணமாக இறந்தவர்களுக்கு நட்மாவின் நிதி உதவி நீட்டிக்கப்பட வேண்டும் என்று நாங்கள் பரிந்துரைக்கலாம், அவர்கள் குணமடைந்து சுமார் மூன்று மாதங்களுக்குப் பிறகு சொல்லுங்கள். இந்த நிதி உதவி அவர்களின் குடும்பங்களுக்கு பெரும் உதவியாக இருக்கும்” என்று அஸ்ருல் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here