நாட்டில் 1,300க்கும் மேற்பட்ட பள்ளிகள் பாதுகாப்பற்றவை என கல்வி அமைச்சகம் தகவல்

மலேசியாவில் 1,311 பள்ளிகள் பாதுகாப்பற்றதாகக் கருதப்படுவதாக கல்வி அமைச்சகம் தெரிவித்துள்ளது. சிபு நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் ஆஸ்கார் லிங் சாய் இயூ கேட்ட கேள்விக்கு  எழுத்துப்பூர்வ பதிலில் இந்த  கட்டிடங்களில் 73 “நிலை 7” என வகைப்படுத்தப்பட்டுள்ளன.  இது பொதுப்பணித் துறையால் (JKR) பாதுகாப்பற்றதாகக் கருதப்படுகிறது.

மீதமுள்ள பள்ளிகள் “நிலை 6” இல் உள்ளன. மாவட்ட மற்றும் மாநில கல்வித் துறைகளின் தொழில்நுட்ப ஊழியர்களால் நிர்ணயிக்கப்பட்ட தரங்களின்படி பாதுகாப்பற்றவை. 1,311 பள்ளிகளில் உள்ள பாழடைந்த கட்டிடங்களை மேம்படுத்துவதற்கும் மறுகட்டமைப்பதற்கும் எதிர்பார்க்கப்படும் மதிப்பிடப்பட்ட செலவு RM15.077 பில்லியன் ஆகும் என்று அமைச்சகம் கூறியது. இருப்பினும், இந்த திட்டத்தை செயல்படுத்துவது மத்திய நிறுவனத்தின் ஒப்புதலுக்கும் அரசாங்கத்தின் தற்போதைய நிதி நிலைக்கும் உட்பட்டது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here