மூத்த குடிமக்கள் மற்றும் உடல் நலம் குறைந்தவர்கள் வெளிநாடுகளுக்கு செல்ல வேண்டாம் என்று அறிவுறுத்தப்படுகின்றனர்

புத்ராஜெயா: கோவிட் -19 இன் ஓமிக்ரான் மாறுபாடு சமீபத்தில் கண்டுபிடிக்கப்பட்டதைத் தொடர்ந்து, நெரிசலான பொது இடங்களைத் தவிர்ப்பதைத் தவிர, மூத்த குடிமக்கள் மற்றும் comorbidities உள்ள தனிநபர்கள் இந்த நேரத்தில் வெளிநாடுகளுக்குச் செல்ல வேண்டாம் என்று அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள்.

வெளிநாடுகளுக்குச் செல்ல விரும்பும் மலேசியர்கள் கோவிட்-19 பாதுகாப்பு நடைமுறைகளை எப்போதும் கடைபிடிக்க வேண்டும் என்று சுகாதார அமைச்சர் கைரி ஜமாலுடின் அறிவுறுத்தினார். குறிப்பாக மாறுபாட்டின் எந்த நிகழ்வுகளையும் இதுவரை தெரிவிக்காத நாடுகளுக்கும், அதிக ஆபத்துள்ள நாடுகளுக்கும் செல்லும்போது.

உதாரணமாக, ஐரோப்பாவில், இது (கோவிட்-19 நிலையான இயக்க நடைமுறைகள்) மிகவும் தளர்வாகி வருகிறது. வெளிநாடுகளுக்குச் செல்ல விரும்பும் மலேசியர்கள் வெளிநாட்டில் இருந்தாலும், சுகாதார அமைச்சகத்தின் (MOH) ஆலோசனையை தொடர்ந்து கடைப்பிடிக்க அறிவுறுத்தப்படுகிறார்கள். புதன்கிழமை (டிசம்பர் 1) கோவிட் -19 இன் வளர்ச்சி குறித்த செய்தியாளர் சந்திப்பின் போது அவர் கூறினார்.

நாட்டிலுள்ள அனைவருக்கும் தடுப்பு நடவடிக்கைகளை அதிகரிக்க வேண்டும் என்றும், ‘சோதனை, அறிக்கை, தகவல், தனிமைப்படுத்துதல் மற்றும் தேடுதல்’ ஆகியவற்றைக் குறிக்கும் டிஆர்ஐஐஎஸ்-ஐ எப்போதும் பயிற்சி செய்யவும் அவர் நினைவூட்டினார். பூஸ்டர் டோஸை நிர்வகிப்பதற்கான முன்னேற்றத்தைத் தொட்டு, கைரி இப்போது அது வேகமெடுத்து வருவதாகக் கூறினார்.

இருப்பினும், இதற்கு முன்பு சினோவாக் தடுப்பூசியைப் பெற்ற சில மூத்த குடிமக்கள், பூஸ்டர் டோஸிற்கான அவர்களின் சந்திப்புகளில் கலந்து கொள்ளவில்லை என்று கைரி கூறினார். நம்பிக்கையுடன், அவர்கள் விரைவில் பூஸ்டர் அளவைப் பெற முடியும், குறிப்பாக Omicron மாறுபாட்டின் காரணமாக  என்று அவர் கூறினார்.

COVIDNOW இணையதளம் மூலம் சுகாதார அமைச்சகத்தின் (MOH) தரவுகளின் அடிப்படையில், இதுவரை நிர்வகிக்கப்பட்ட பூஸ்டர் டோஸ்களின் ஒட்டுமொத்த எண்ணிக்கை 2,457,510 ஆகும். தேசிய கோவிட்-19 சோதனை வியூகத்தை அவ்வப்போது புதுப்பிப்பதைத் தவிர, நாட்டில் அதிகரித்து வரும் கோவிட்-19 வழக்குகளின் ஆரம்ப அறிகுறிகளைக் கண்டறியக்கூடிய ‘உயர்ந்த எச்சரிக்கை’ அமைப்பை இறுதி செய்யும் பணியில் MOH உள்ளது என்று கைரி கூறினார்.

புதிதாக கண்டுபிடிக்கப்பட்ட மாறுபாடு குறித்த இன்ஸ்டிடியூட் ஆப் மெடிக்கல் ரிசர்ச் (ஐஎம்ஆர்) கண்டுபிடிப்புகள் குறித்து கேட்டபோது, ​​அந்த மாறுபாட்டின் பிற நாடுகளில் இருந்து மரபணு வரிசை குறித்த தரவுகளை நிறுவனம் தொடர்ந்து பெறும் என்று கைரி கூறினார். எனவே, மரபணு வரிசையுடன், டிரான்ஸ்கிரிப்ஷன்-பாலிமரேஸ் சங்கிலி எதிர்வினை (RT-PCR) சோதனை மூலம் ஓமிக்ரானை விரைவாகக் கண்டறிய முடிந்தது. இது ஒரு சிறந்த நோயறிதலை வழங்க அனுமதிக்கிறது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here