பிறந்த குழந்தையின் மரணத்திற்கு காரணமான இந்தோனேசிய பணிப்பெண்ணுக்கு இரண்டு ஆண்டுகள் சிறை

ஷாஆலம்: புதிதாகப் பிறந்த குழந்தையைக் கொன்றதாக முன்னர் குற்றம் சாட்டப்பட்ட இந்தோனேசியப் பணிப்பெண், குழந்தையின் மரணத்திற்கு காரணமான அலட்சியத்திற்காக  உயர் நீதிமன்றம் வெள்ளிக்கிழமை (டிச. 3) இரண்டு ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை விதித்தது.

ஆகஸ்ட் 22, 2019 அன்று காலை 7 மணியளவில் அம்பாங்கில் உள்ள தாமான் செம்பாக்காவில் உள்ள ஒரு வீட்டின் சலவை அறையில் குற்றத்தை ஒப்புக்கொண்ட 40 வயதான வெல்மின்ஸ் அலுனாட் மீதான தண்டனையை நீதிபதி டத்தோ முகமட் யாசித் முஸ்தபா வழங்கினார்.

குற்றவியல் சட்டத்தின் 302ஆவது பிரிவின் கீழ் கொலைக் குற்றச்சாட்டைத் திருத்திய பின்னர் அவர் இந்த முடிவை எடுத்தார். இது கட்டாய மரண தண்டனையை வழங்குகிறது. அதே சட்டத்தின் பிரிவு 304 (A) இன் கீழ் அலட்சியத்தால் மரணம் ஏற்படுகிறது. இது அதிகபட்சம் இரண்டு ஆண்டுகள் வரை சிறைத்தண்டனை வழங்குகிறது.

வழக்கின் உண்மைகளை பரிசீலித்த பிறகு, குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் மீது பிரிவு 302 இன் கீழ் குற்றம் சாட்டப்படக்கூடாது என்பதைக் கண்டறிந்த பின்னர், நீதிமன்றம் 304(A) இன் கீழ் திருத்தப்பட்ட குற்றச்சாட்டைச் சமர்ப்பித்ததாக முகமட் யாசித் கூறினார். வழக்கு விசாரணையின் முடிவில், குற்றம் சாட்டப்பட்டவரின் அவசரம் மற்றும் அலட்சியம் அவரது குழந்தையின் மரணத்திற்கு காரணமாக அமைந்தது என்று அவர் கூறினார்.

பின்னர் அவர் கைது செய்யப்பட்ட நாளான ஆகஸ்ட் 22, 2019 முதல் குற்றம் சாட்டப்பட்டவருக்கு சிறைத்தண்டனை அனுபவிக்க உத்தரவிட்டார். கைது செய்யப்பட்ட நாள் முதல் விளக்கமறியலில் வைக்கப்பட்டிருந்த குற்றவாளி வெள்ளிக்கிழமை விடுவிக்கப்பட்டார். இதற்கு முன், அரசு தரப்பு சாட்சிகளின் சாட்சியத்தை நீதிமன்றம் கேட்டிருந்தது.   பிரதி அரசு வழக்கறிஞர் வான் ஆரிப் முஸம்மில் வான் முகமட் வழக்கை தொடர்ந்தார். குற்றம் சாட்டப்பட்டவர்கள் சார்பாக வழக்கறிஞர்கள் எஸ்.செல்வி, லிம் வெய் குய் மற்றும் ஹோ சி கியான் ஆகியோர் ஆஜராகினர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here