மனித கடத்தலுக்கு மூளையாக செயல்பட்டவர் உள்ளிட்ட 12 பேர் கைது

ஜோகூர் பாருவில் மனித கடத்தல்  கும்பலின் மூளையாக செயல்பட்டவர் உட்பட 12 சந்தேக நபர்கள் கைது செய்யப்பட்டதன் மூலம் மனித கடத்தல் கும்பல் முடங்கியுள்ளது.ஜோகூர் காவல்துறைத் தலைவர் டத்தோ அயோப் கான் மைடின் பிச்சை, சிண்டிகேட் தலைவரான 44 வயதான இந்தோனேசிய நபர் தனது தனித்துவமான தாடிக்கு ஜங்குட் என்று செல்லப்பெயர் பெற்றார். டிசம்பர் 1 ஆம் தேதி மாலை 5.30 மணி முதல் டிசம்பர் 2 ஆம் தேதி காலை 10.30 மணி வரை கைது செய்யப்பட்டார்.

சந்தேக நபர், மற்ற ஆறு இந்தோனேசிய ஆண்கள், மூன்று இந்தோனேசிய பெண்கள் மற்றும் 22 முதல் 50 வயதுடைய இரண்டு உள்ளூர்வாசிகள், ஜோகூர் பாரு மற்றும் கூலாய் என மூன்று இடங்களில் கைது செய்யப்பட்டனர். ஜங்குட்டுக்கு அவரது நம்பகமான இரண்டு வலது கை ஆட்கள் உதவினார்கள்.  அவர்கள் இந்தோனேசியாவில் உள்ள படாம் அல்லது தனுங் பினாங்கில் இருந்து கடல் வழியாக மலேசியாவிற்கு கொண்டு வர ஒவ்வொரு வெளிநாட்டவருக்கும் RM1,300 மற்றும் அவர்களை மீண்டும் இந்தோனேசியாவிற்கு கொண்டு வர RM1,500 வசூலிக்கும் ஒரு ஒழுங்கமைக்கப்பட்ட நடவடிக்கையை மேற்கொண்டனர். மலேசியாவில் இருந்து.

கைது செய்யப்பட்டவர்கள் மூன்று தரை முகவர்கள், மூன்று டிரான்ஸ்போர்ட்டர்கள், ஒரு டிரான்சிட் ஹோம் கீப்பர் மற்றும் ஐந்து புலம்பெயர்ந்தவர்கள். ஞாயிற்றுக்கிழமை (டிசம்பர் 5) நடைபெற்ற செய்தியாளர் கூட்டத்தில் அவர் கூறுகையில், “சிண்டிகேட் உறுப்பினர்களுக்கு உள்ளூர் சமூக உறுப்பினர்கள் போன்ற பிற முகவர்களும் வெளிநாட்டினரைத் தேடுதல் மற்றும் தேடுதல் உள்ளிட்ட சட்டவிரோத நடவடிக்கைகளில் உதவியதாக நாங்கள் நம்புகிறோம் என்று அவர் கூறினார்.

இந்த ஆண்டு ஏப்ரல் முதல் கோத்தா திங்கி, பண்டார் பெனாவரில் உள்ள சுங்கை தெங்கா அருகே மனித கடத்தல் நடவடிக்கைகளை சிண்டிகேட் தீவிரமாக செயல்படுத்தி வருகிறது என்று  அயோப் கான் கூறினார். நபர் கடத்தல் தடுப்பு சட்டம் 2007 (Atipsom) சட்டத்தின் பிரிவு 26A மற்றும் பிரிவு 5(2), பிரிவு 6(1)(c) மற்றும் குடிவரவு சட்டம் 1959/63 பிரிவு 55E(2) ஆகியவற்றின் கீழ் இந்த வழக்கு விசாரிக்கப்படுகிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here