2 அமைச்சர்கள், 2 துணையமைச்சர்கள் தங்களின் கடல்சார் சொத்து விவரங்களை வழங்கியுள்ளனர்

 சட்ட அமைச்சகத்தின் படி, இரண்டு அமைச்சர்கள் மற்றும் இரண்டு துணை அமைச்சர்கள் மலேசிய ஊழல் தடுப்பு ஆணையத்திடம் (MACC) தங்கள் கடல்சார்   சொத்து கணக்குகளை அறிவித்துள்ளனர்.

அவர்கள் நிதியமைச்சர் டெங்கு ஜஃப்ருல் அஜீஸ், கல்வி அமைச்சர் ராட்ஸி ஜிடின், சுற்றுலா, கலை மற்றும் கலாச்சார துணை அமைச்சர் எட்மண்ட் சந்தாரா மற்றும் அனைத்துலக வர்த்தக மற்றும் தொழில்துறை துணை அமைச்சர் லிம் பான் ஹாங்.

நாடா ளுமன்றத்தில் நேற்று தியோ நீ சிங் (PH-Kulai) க்கு எழுத்துப்பூர்வமாக அளித்த பதிலில், நிர்வாக உறுப்பினர்களுக்கான நெறிமுறைகள் மற்றும் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர்களுக்கான நெறிமுறைகளின்படி 2018ஆம் ஆண்டு அவர்கள் MACC க்கு தங்கள் சொத்து கணக்குகளை அறிவித்ததாக அமைச்சகம் கூறியது.

அக்டோபரில் பண்டோரா பேப்பர்களில் கசிந்ததைத் தொடர்ந்து, வெளிநாடுகளில் உள்ள கணக்குகள் பற்றிய விவகாரம் ஒரு சூடான விவாதமாக மாறியது. இது பல உள்ளூர் வணிகர்கள் மற்றும் வெளிநாட்டு வங்கிக் கணக்குகளை வைத்திருக்கும் அரசியல்வாதிகளின் பெயரைக் குறிப்பிட்டது.

இருப்பினும், பேங்க் நெகாரா மலேசியாவின் (BNM) வரம்பிற்குட்பட்ட ஆஃப்ஷோர் கணக்குகள் உட்பட எந்தவொரு உரிமம் பெற்ற வங்கிகளிலும் தனிநபர்கள் கணக்குகளைத் திறக்க அனுமதிக்கப்படுவதாக தெங்கு ஜாஃப்ருல் அதே மாதத்தில் மக்களவையில் கூறினார்.

அத்தகைய கணக்குகளைத் திறக்க விரும்பும் எவரும், பணமோசடி தடுப்பு, பயங்கரவாத நிதியுதவி மற்றும் சட்டவிரோத நடவடிக்கைகளின் வருவாய் சட்டம் (அம்லா) மற்றும் தொடர்புடைய சட்டத்தின் கீழ்படிந்து உரிய வழியின் மூலம் செல்ல வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here