இந்தியாவில் தயாரிக்கப்படும் Covovax தடுப்பூசிக்கு உலக சுகாதார அமைப்பு அனுமதி

ஜெனிவா: இந்தியாவில் தயாரிக்கப்படும் கோவிட்-19 தடுப்பூசியான Covovax க்கு அவசர அனுமதி வழங்குவதாக உலக சுகாதார அமைப்பு (WHO) நேற்று அறிவித்தது. அமெரிக்காவில் உள்ள நோவாவாக்ஸ் (அமெரிக்கா) உரிமத்தின் கீழ் இந்திய சீரம் இன்ஸ்டிடியூட் மூலம் தடுப்பூசி தயாரிக்கப்படுகிறது.

இப்போது, ​​இது உலகளாவிய தடுப்பூசி பகிர்வு அமைப்பான COVAX இன் கீழ் ஒரு முன்முயற்சியின் ஒரு பகுதியாக விநியோகிக்கப்படும். இதனால் குறைந்த வருமானம் கொண்ட நாடுகளில் அதிகமான மக்களுக்கு தடுப்பூசி போடுவதற்கான முயற்சிகளுக்கு உதவுகிறது என்று WHO ஒரு அறிக்கையில் தெரிவித்துள்ளது.

WHO உதவி இயக்குநர் ஜெனரல் (மருந்துகள் மற்றும் சுகாதார தயாரிப்புகளுக்கான அணுகல்) மரியங்கெலா சிமாவோ, புதிய மாறுபாடுகள் தோன்றினாலும், SARS-COV-2 இலிருந்து கடுமையான நோய் மற்றும் இறப்பு அபாயத்திலிருந்து பொதுமக்களைப் பாதுகாக்க தடுப்பூசி மிகவும் பயனுள்ள முயற்சிகளில் ஒன்றாகும் என்று விளக்கினார்.

தடுப்பூசியின் பட்டியல் அணுகலை அதிகரிப்பதை நோக்கமாகக் கொண்டுள்ளது. குறிப்பாக குறைந்த வருமானம் கொண்ட நாடுகளில் 41 பேர் இன்னும் தங்கள் மக்கள்தொகையில் 10 சதவீதத்திற்கு தடுப்பூசி போட முடியவில்லை. அதே நேரத்தில் 98 நாடுகள் இன்னும் 40 சதவீதத்தை எட்டவில்லை என்று அவர் கூறினார். Covovax தடுப்பூசி நிர்வாகம் இரண்டு டோஸ் ஊசியை உள்ளடக்கியது. மேலும் இது 2 முதல் 8 டிகிரி செல்சியஸ் வரை குளிர்சாதனப் பெட்டி வெப்பநிலையில் நிலையாக இருக்கும்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here