தலைவர்கள் சட்டங்களை மீறியதால் மூடாவின் பதிவு நிராகரிக்கப்பட்டது என்கிறார் ஹம்சா

சையத் சாதிக் சையத் அப்துல் ரஹ்மானின் கட்சியான மூடா, கட்சியின் தலைவர்கள் பல்வேறு குற்றங்களைச் செய்ததால், அதன் பதிவுக்கு முன்கூட்டியே ஒப்புதல் பெறத் தவறிவிட்டது என்று உள்துறை அமைச்சர் ஹம்சா ஜைனுதீன் தெரிவித்துள்ளார். இதனால், மூடாவின் பதிவை உள்துறை அமைச்சகம் ஒத்திவைக்க வேண்டியதாயிற்று என்றார்.

பெர்சத்துவின் ஆண்டுப் பொதுக் கூட்டத்தில் இன்று செய்தியாளர்களிடம் பேசிய பெர்சத்துவின் பொதுச் செயலாளரான ஹம்சா, கட்சியின் பதிவை விரைவாக அங்கீகரிக்கக் கோரிய சையத் சாதிக்கைச் சந்தித்ததாகக் கூறினார். ஆனால் நான் மூடாவின் பதிவை நிராகரிக்க வேண்டியதாயிற்று. ஏனெனில் சங்கங்களின் பதிவிலாகா புரோ-டெம் கமிட்டியின் எந்த உறுப்பினரும் நாட்டின் சட்டங்களை மீறியிருக்கக் கூடாது என்றார்.

பதிவு செய்வதற்கான ஒப்புதல் நாள் வந்தபோது, ​​உறுப்பினர்கள் ஆர்ப்பாட்டங்களை ஏற்பாடு செய்தல் மற்றும் சட்டத்திற்கு எதிரான நடவடிக்கைகளில் பங்கேற்பது போன்ற பல்வேறு குற்றங்களைச் செய்திருந்தனர் என்று அவர் கூறினார். இந்த ஆண்டின் தொடக்கத்தில், அரசியல் கட்சியாகப் பதிவு செய்வதற்கான மூடாவின் விண்ணப்பத்தை நிராகரித்ததற்கான எந்த காரணமும் தெரிவிக்காமல் ROS நிராகரித்தது.

நிராகரிக்கப்பட்டதைத் தொடர்ந்து, மூடா பிப்ரவரி 4 அன்று ஹம்சாவிடம் மேல்முறையீடு செய்தது. மூடா வழக்கை நீதிமன்றத்திற்கு கொண்டு செல்ல முடிவு செய்து, டிச.14 அன்று, உயர் நீதிமன்றம் இரண்டு வாரங்களுக்குள் மூடாவை பதிவு செய்ய உள்துறை அமைச்சகத்திற்கு உத்தரவிட்டது. சட்டக் கட்டணமாக மூடாவிற்லகு 10,000 வெள்ளியை செலுத்த உள்துறை அமைச்சகத்துக்கு நீதிமன்றம் உத்தரவிட்டது.

நீதிமன்றத்தின் தீர்ப்பு குறித்து கருத்து தெரிவித்த ஹம்சா, மூடாவுக்கு எதிரான அடுத்த நடவடிக்கை குறித்து தனது கட்சி தலைவர் முஹிடின் யாசின் மற்றும் பிரதமர் இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப் ஆகியோருடன் விவாதிக்கும் என்றார். திங்கள்கிழமை முடிவு அறிவிக்கப்படும் என்றார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here