சிலாங்கூரில் வெள்ளம் பாதித்த பகுதிகளில் 20க்கும் மேற்பட்ட ஆளில்லா விமானங்கள் அனுப்பப்பட்டுள்ளன

வெள்ளிக்கிழமை (டிசம்பர் 24) 20க்கும் மேற்பட்ட ஆளில்லா விமானங்கள் சிலாங்கூரில் பல பகுதிகளில் உணவு, மருந்துகள் மற்றும் பவர்பேங்க்கள் போன்ற முக்கியமான பொருட்களை அனுப்புவது உட்பட வெள்ள நிவாரண நடவடிக்கைகளை எளிதாக்கும் வகையில் செயல்படுத்தப்பட்டன.

அறிவியல், தொழில்நுட்பம் மற்றும் புத்தாக்க அமைச்சகம் (Mosti), இன்று ஒரு அறிக்கையில், சிறப்பு ட்ரோன் சேவைகள் அவசர பணிக்குழு (PTK2Dron) மூலம் இயக்கப்படும் ட்ரோன்கள், Taman Sri Muda, Kampung Lombong dan Lanchong, Kampung Lanchang போன்ற பகுதிகளுக்கு அனுப்பப்பட்டுள்ளன. சிலாங்கூரில் இந்த முக்கியமான பொருட்களின் விநியோகம் தேவைகளுக்கு ஏற்ப அவ்வப்போது செயல்படுத்தப்படும் என்று அது கூறியது.

டெக்னாலஜி பார்க் மலேசியா (TPM) மூலம் ஒருங்கிணைக்கப்பட்ட PTK2Dron, உள்ளூர் அதிகாரிகளின் பொருத்தம், தேவை மற்றும் தேவைகளுக்கு ஏற்ப வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்ட பிற மாநிலங்களுக்கும் உதவி வழங்கத் தயாராக இருப்பதாக அமைச்சகம் கூறியது. கடந்த அக்டோபரில் பேராக்கில் ஆளில்லா விமானங்களின் செயல்பாடு சோதிக்கப்பட்டது. மற்ற முறைகளுடன் ஒப்பிடும்போது அதிக நேரம் மற்றும் செலவு குறைந்ததாக கண்டறியப்பட்டது.

குறுகிய மற்றும் குறைந்த தரையிறங்கும் இடங்கள் உட்பட புவியியல் ரீதியாக சவாலான இடங்களுக்கு டெலிவரி செய்ய ட்ரோன்கள் சோதனை செய்யப்பட்டுள்ளன. VStream Revolutions Sdn Bhd, Meraque Services Sdn Bhd, Alphaswift Industries Sdn Bhd, Aerodyne Group Sdn Bhd மற்றும் GeoPrecision Tech Sdn Bhd போன்ற உள்ளூர் ட்ரோன் நிறுவனங்களின் பெருநிறுவன சமூகப் பொறுப்பு முயற்சிகளின் ஒரு பகுதியாகவும் இந்த முயற்சி இருப்பதாக அமைச்சகம் கூறியது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here