பகாங்கில் வெள்ளத்தால் வீடுகளை இழந்தவர்களுக்கு ஆறு மாதங்களுக்கு RM200 வழங்கப்படும்; மந்திரி பெசார் தகவல்

பெக்கான், டிசம்பர் 29 :

பகாங்கில் ஏற்பட்ட வெள்ளத்தின் போது வீடுகளை இழந்த குடும்பங்களுக்கு, பேரழிவின் தாக்கத்திலிருந்து மீள்வதற்கு உதவும் வகையில், ஆறு மாதங்களுக்கு தலா RM200 வழங்கப்படும் என்று மந்திரி பெசார் டத்தோஸ்ரீ வான் ரோஸ்டி வான் இஸ்மாயில் தெரிவித்தார்.

இந்த உதவித்தொகை மூலம் மாற்றுக் குடியிருப்புப் பிரிவை வாடகைக்கு எடுப்பது உள்ளிட்ட பிற தேவைகளை ஈடுசெய்யும் வகையில் குடும்பத் தலைவர்கள் இந்த சிறப்பு உதவியைப் பெறுவார்கள் என்றார்.

“வெள்ளத்தின் போது வீடுகளை இழந்தவர்கள் (மொத்த இழப்பு) பற்றிய தகவல்களை பகாங் அரசு சேகரித்து வருகிறது. நலத்துறை மற்றும் மாவட்ட அலுவலகத்திலிருந்து பெறுநர்களின் தரவை நாங்கள் சேகரிப்போம்.

“அவர்களின் விண்ணப்பம் பரிசீலிக்கப்பட்டவுடன், தகுதியுடையவர்கள் ஆறு மாதங்களுக்கு தலா RM200ஐ ஆறு மாத காலங்களுக்கு பெறுவார்கள். இது வெள்ளத்தால் ஏற்படும் இழப்புகளைச் சமாளிக்க அவர்களுக்கு உதவுவதற்கான மாநில அரசின் ஒரு முயற்சியாகும்,” என்று அவர் நேற்று SMK உபையில் உள்ள தற்காலிக வெளியேற்ற மையத்தில் (PPS) வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்டவர்களைச் சந்தித்த பின்னர் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

அவரது வருகையின் போது, ​​வான் ரோஸ்டி பகாங் அரசாங்கத்தின் RM500 உட்பட வெள்ளத்தால் பாதிக்கப்பட்டவர்களுக்கு RM1,500 பண உதவியை வழங்கினார்.

இதற்கிடையில், எதிர்காலத்தில் வெள்ளத்தின் போது பள்ளிகளில் உள்ள விடுதிகளை பிபிஎஸ் ஆகப் பயன்படுத்துவதற்கான சாத்தியக்கூறுகள் குறித்து மாநில அரசு ஆய்வு செய்து வருவதாக வான் ரோஸ்டி கூறினார்.

“பள்ளிகளில் வகுப்பறைகளை தங்குமிடமாக வழங்குவதற்குப் பதிலாக, படுக்கைகள், மெத்தைகள் மற்றும் தலையணைகள் உள்ள விடுதிகளில் பாதிக்கப்பட்டவர்களை தங்க வைக்கலாம்.

“எதிர்காலத்தில் வெள்ளத் தயார்படுத்தல்களை மேம்படுத்துவதற்கான பரிந்துரைகளில் இதுவும் ஒன்றாகும், ஆனால் இது செயல்படுத்தப்படுவதற்கு முன்பு இந்த விஷயத்தை உன்னிப்பாகக் கவனிக்க வேண்டும். விடுதி வசதிகளைப் பயன்படுத்துவதற்கான திட்டங்கள் குறித்து அந்தந்த பள்ளிகளுடன் நாங்கள் விவாதிக்க வேண்டியிருக்கும்,” என்று அவர் கூறினார்.

இதற்கிடையில், பகாங் அரசாங்கம் இரண்டாவது அலை வெள்ளத்தை எதிர்பார்த்து தேவையான அனைத்து ஏற்பாடுகளையும் செய்துள்ளதாகவும், அதிகாரிகள் அறிவுறுத்தலின் போது தாழ்வான பகுதிகளில் வசிப்பவர்கள் தங்கள் வீடுகளை காலி செய்யுமாறு நினைவூட்டுவதாகவும் அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here