பூஸ்டர் தடுப்பூசிக்காக PPV மையங்களில் பெரும் கூட்டம்

கோவிட்-19 பூஸ்டர் ஷாட்டுக்கான  முன்பதிவின்றி செல்லும் செயல்முறையைப் பயன்படுத்திக் கொள்ள பலர் முயற்சித்ததால், கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கில் உள்ள பல தடுப்பூசி மையங்களில் (PPV) திரளான மக்கள் சமூக இடைவெளிக்கான SOP ஐ மீறினர்.

நேற்று காலை முதல் சமூக ஊடக தளங்களில் புதுப்பிப்புகள் மற்றும் PPV கூட்டம் அதிகமாக உள்ளது அல்லது ஒரு குறிப்பிட்ட தடுப்பூசி இன்னும் வாக்-இன் செய்ய கிடைக்குமா என்ற கேள்விகளுடன் பரபரப்பாக இருந்தது.

சுபாங் அணிவகுப்பில் இருந்து விலகிய பிறகு, பூச்சோங்கில் உள்ள ஒன் சிட்டியில் நான்கு மணிநேரம் செலவழித்தேன், அங்கு மிக நீண்ட வரிசை காரணமாக என்று பேஸ்புக் பயனர் ஷரோன் சியோவ் கூறினார். மால் திறக்கப்பட்டதிலிருந்து, PPV இருந்த இரண்டாவது மாடியில் மக்கள் வரிசையில் நிற்பதால், Paradigm Mall இல் நீண்ட வரிசைகளின் படங்கள் மற்றும் வீடியோக்கள் பகிரப்பட்டன.

கோலாலம்பூரில் உள்ள iHeal மருத்துவ மையம் மற்றும் சுபாங் பரேட் PPV ஆகியவற்றிலும் நீண்ட வரிசைகள் பதிவாகியுள்ளன.இசாம் ஜலீலுக்கு, iHeal மருத்துவ மையத்தில் AstraZeneca தடுப்பூசி தீர்ந்துவிட்டதை வரிசையில் நிற்கும் போது அவர்  அறிந்தபோது அது ஒரு மந்தமானதாக இருந்தது. அங்குள்ள ஊழியர்களுடன் நான் உறுதிசெய்த பிறகு, அடுத்த நாள் முன்னதாக வர முடிவு செய்தேன் என்று இசாம் கூறினார்.

மலேசிய மருத்துவ சங்கத்தின் தலைவர் டாக்டர் கோ கர் சாய், கூட்டத்தைப் பார்ப்பது கவலையளிக்கிறது என்றார். சந்தேகமில்லை, பூஸ்டர் ஷாட் முக்கியமானது, ஆனால் SOP அனைத்து PPVகளிலும் இருக்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

“இல்லையெனில், கோவிட்-19 க்கு எதிரான கூடுதல் பாதுகாப்பிற்காக ஜப் செய்யப் போகிறவர்கள் அதற்குப் பதிலாக நோய்த்தொற்றுக்கு ஆளாகலாம். நாம் இப்போது மிகவும் பரவக்கூடிய கோவிட்-19 மாறுபாட்டை எதிர்கொண்டுள்ளதால், இது தீவிரமாக எடுத்துக்கொள்ளப்பட வேண்டும்.

அஸ்ட்ராஜெனெகா தடுப்பூசியின் முதல் இரண்டு டோஸ்களைப் பெற்றவர்களுக்கு, மாற்றாக அஸ்ட்ராஜெனெகாவுடன் சேர்த்து, Comirnaty பரிந்துரைக்கப்படும் பூஸ்டர் ஆகும். அப்படியானால், இந்த மையங்களில் நீண்ட வரிசையில் நின்று உங்களை வெளிப்படுத்த வேண்டிய அவசியமில்லை. MySejahtera உங்களுக்கு வழங்கியபடி நியமிக்கப்பட்ட PPVக்கு செல்லுங்கள் அல்லது உங்கள் பூஸ்டரை நீங்கள் அங்கு வைத்திருக்க முடியுமா என்பதைப் பார்க்க உங்கள் அருகிலுள்ள GP-களை அழைக்கவும்  என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here