மலேசியா – சிங்கப்பூர் VTL பயணத்திற்கு முன் அபாயங்கள் குறித்து ஆராயப்படும்

மலேசியா மற்றும் சிங்கப்பூர் அரசாங்கங்கள் தடுப்பூசி போடப்பட்ட பயண பாதையின் (VTL) தரை வழி மற்றும் விமானத் திட்டத்தின் 50% ஒதுக்கீட்டைத் தொடர வேண்டுமா என்பதைத் தீர்மானிக்கும் முன் தற்போதைய அபாயங்கள் குறித்து மறு மதிப்பீடு செய்யும். போக்குவரத்து அமைச்சர் வீ கா சியோங், கலந்துரையாடலில், ஜனவரி 21 முதல் ஒதுக்கப்பட்ட ஒதுக்கீட்டில் 50% ஆகக் குறைக்கப்பட்ட மொத்த டிக்கெட் விற்பனையுடன் தினசரி VTL ஐத் தொடர இரு நாடுகளும் ஒப்புக்கொண்டன.

டிசம்பர் 23 அன்று, புதிய கோவிட்-19 மாறுபாட்டான ஓமிக்ரானின் பரவலைத் தடுக்க VTL இன் கீழ் பேருந்து மற்றும் விமான டிக்கெட்டுகளின் விற்பனையை தற்காலிகமாக நிறுத்த இரு நாடுகளும் முடிவு செய்தன. அடுத்த சில வாரங்களில், 50% ஒதுக்கீட்டை தொடரலாமா வேண்டாமா என்பதை இரு தரப்பினரும் பரிசீலிக்க ஒரு இடர் மதிப்பீடு செய்யப்படும் என்று அவர் 2021 ஆம் ஆண்டிற்கான தஞ்சோங் பெலேபாஸ் துறைமுகத்தால் 11 million TEUs (20ft equivalent units) அடையப்பட்டதை கொண்டாடும் விழாவில் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

இதுவரை மொத்தம் 37,783 பயணிகள் சிங்கப்பூரில் இருந்து மலேசியாவுக்கு விமானம் மூலம் VTL ஐப் பயன்படுத்தி பயணம் செய்துள்ளனர் என்றார்.டிக்கெட் விற்பனை இடைநிறுத்தப்பட்டதைத் தொடர்ந்து VTL இல் சமீபத்திய நிலை குறித்து செய்தியாளர்களிடம் கேட்டபோது Ayer Hitam MP இவ்வாறு கூறினார். முன்னதாக, தரை வழி VTL திட்டத்திற்கான தினசரி ஒதுக்கீடு ஒவ்வொரு வழிக்கும் 1,440 பயணிகள் என நிர்ணயிக்கப்பட்டது.

மலேசியா மற்றும் சிங்கப்பூர் இடையே விமானம் மூலம் VTL தொடர்ந்து ஒத்திவைக்கப்படுமா அல்லது மீண்டும் தொடங்கப்படுமா என்பது ஜனவரி 21 அன்று இடைநிறுத்தம் காலாவதியாகும் 48 மணிநேரத்திற்கு முன்னதாக தீர்மானிக்கப்படும் என்று வீ முன்னர் தெரிவித்ததாக கூறப்படுகிறது. அன்றைய தேதியில் VTL விமானம் மீண்டும் தொடங்கினால், மொத்த விமான டிக்கெட் விற்பனை 50% வரை குறைக்கப்படும் என்றும் அவர் மேற்கோள் காட்டினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here