உதவிக்காக காத்திருப்பதால் தாமான் ஸ்ரீ மூடா பள்ளி இன்னும் மூடப்பட்டுள்ளது

ஷா ஆலம்: சில பள்ளிகள் மாணவர்கள் மற்றும் ஆசிரியர்களால் நிரம்பி ​​புதிய பள்ளி அமர்வு தொடங்குவதைக் கொண்டாடியபோது, செக்‌ஷன் 25இல் இருக்கும் SK தாமான் ஶ்ரீ மூடா பள்ளியில் வகுப்புகள் தொடங்கவில்லை. மற்ற பள்ளிகளைப் போலல்லாமல், மூன்று வாரங்களுக்கு முன்பு இப்பகுதியைத் தாக்கிய  வெள்ளத்தை அடுத்து, எஸ்.கே. தாமான் ஸ்ரீ மூடா பள்ளி மூடப்பட்டுள்ளது.

சுத்தமான தண்ணீர் பற்றாக்குறை மற்றும் வகுப்பறைகளில் மாணவர்களை வரவேற்க தேவையான தளவாடங்கள் இல்லை. மின்சாரம் மற்றும் தண்ணீர் விநியோகம் இன்னும் தடைபட்டுள்ளதால் பள்ளி அமர்வு தொடங்குவதை ஒத்திவைக்க விண்ணப்பிக்க வேண்டியிருந்தது என்று தலைமை ஆசிரியர் சித்தி ஹலிஜா சராணி கூறினார்.

சேதமடைந்த தளவாடங்கள் இன்னும் மாற்றப்படுகின்றன. அதிக தளவாடங்கள் உள்ள பள்ளிகளிடமிருந்து நாங்கள் நன்கொடை கேட்கிறோம் என்று அவர் எஃப்எம்டியிடம் கூறினார். இதுவரை, SMK சுல்தான் சலாவுதீன் அப்துல் அஜீஸ் ஷா, பிரிவு 2 வழங்கிய 20 ஆசிரியர்களுக்கான மேசைகளைப் பெற்றுள்ளோம். SK கோல குபு பாருவிடமிருந்து 80 மாணவர் மேசைகளையும் நாங்கள் பெற்றோம். நாங்கள் இன்னும் மற்ற இடங்களிலிருந்து உதவிக்காகக் காத்திருக்கிறோம். இதனால் நாங்கள் மீண்டும் வகுப்புகளைத் தொடங்க முடியும்.

வெள்ளம் நான்கு வகுப்பறைகள், மூன்று முன்பள்ளி அறைகள் மற்றும் இரண்டு சிறப்பு கல்வி ஒருங்கிணைப்பு திட்டம் (PPKI) அறைகள், அத்துடன் இஸ்லாமிய கல்வி அறை, அறிவியல் ஆய்வகம், கணினி ஆய்வகம், புத்தகக அறை, இணை பாடத்திட்ட அறை, விளையாட்டு அங்காடி மற்றும் சிற்றுண்டி சாலை ஆகியவற்றை மூழ்கடித்தது.

தண்ணீர் பம்ப் வெள்ளத்தில் சேதமடைந்ததால், சுத்தமான தண்ணீர் வசதியின்றி பள்ளி பருவத்தைத் தொடங்க வேண்டியிருக்கும் என்று ஹலிஜா கூறினார்.  வெள்ளம் வந்தபோது, ​​பிளாக் சிக்கு சுத்தமான தண்ணீர் சப்ளை செய்யும் தண்ணீர் பம்ப் தீப்பிடித்தது. பம்ப் அனைத்து பிளாக் சிக்கும் தண்ணீர் வழங்குகிறது. எனவே, பள்ளிக் கூடத்தை தொடங்கினால், தண்ணீர் விநியோகம் இருக்காது.

பி பிளாக்கில் உள்ள ஒரு கழிப்பறையை மாணவர்கள் பயன்படுத்த வேண்டும். இதனால் மாணவர்களுக்கு சிரமம் ஏற்படுகிறது. எனவே எங்களுக்கு உண்மையில் அந்த தண்ணீர் பம்ப் தேவை என்று அவர் கூறினார். முன்னதாக, வெள்ளம் காரணமாக ஒரு சில பள்ளிகள் திறக்கப்படவில்லை என்று கல்வி அமைச்சர் ராட்ஸி ஜிடின் கூறினார்.

எஸ்.கே.தாமான் ஸ்ரீ மூடா பள்ளி பருவத்தின் முதல் நாள் அமைதியாக காணப்படுகிறது. 2021/2022 ஆம் ஆண்டின் மூன்றாம் தவணைக்கான பாடசாலை அமர்வை இன்றும் நேற்று நாடளாவிய ரீதியில் நான்கு மில்லியன் ஆரம்ப மற்றும் இடைநிலைப் பாடசாலை மாணவர்கள் ஆரம்பித்துள்ளதாக அவர் கூறினார்.

இந்த ஏப்ரலில் ஓய்வுபெறவுள்ள ஹலிஜா, அமைச்சின் பிரதிநிதி ஒருவர் தன்னைத் தொடர்புகொண்டு பள்ளியின் நிலையைப் பார்க்கச் சென்றதாகக் கூறினார். அமைச்சகம் எப்போதும் கண்காணித்து, சேதம் மற்றும் அழிவு பற்றி கேட்கிறது. ஒருவேளை அவர்கள் தங்களின் பட்ஜெட் ஒதுக்கீடு வரும் வரை காத்திருக்கலாம்.

பல தன்னார்வ தொண்டு நிறுவனங்கள் மாணவர்களுக்கு பள்ளிப் பைகளை அனுப்ப வந்துள்ளன. நாங்கள் இடமளிக்க தயாராக உள்ளோம். பள்ளி திறக்கும் போது உதவிகளை வழங்குவோம் என்றார்.

பள்ளியின் வேன் சேவையைப் பயன்படுத்தி 80% பள்ளிக்கு வந்ததால் மாணவர்களின் வருகை குறையும் என்று கவலைப்பட்டதாக ஹலிஜா கூறினார். பள்ளி வேன்கள் அனைத்தும் வெள்ளத்தில் மூழ்கியதால், விரைவாக சரி செய்ய முடியாததால், சிரமத்தில் உள்ளனர்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here