சிலாங்கூர் சுல்தான் போலியான கோவிட்-19 தடுப்பூசி சான்றிதழ்கள் குறித்து வருத்தம் தெரிவித்தார்

போலி டிஜிட்டல் கோவிட் -19 தடுப்பூசி சான்றிதழ்களை சிலாங்கூர் சுல்தான் சுல்தான் ஷராபுதீன் இட்ரிஸ் ஷா  பொதுமக்களுக்கு விற்பனை செய்வதில் ஈடுபட்டுள்ள சில தனியார் மருத்துவ பயிற்சியாளர்கள் குறித்த அறிக்கைகள் குறித்து மிகவும் கவலையடைந்துள்ளார்.

இஸ்தானா ஆலம் ஷா, சிலாங்கூர் அரச அலுவலகத்தின் முகநூலில் பதிவேற்றிய பதிவில், கோம்பாக்கில் உள்ள ஒரு கிளினிக்கின் உரிமையாளரான ஒரு மருத்துவர் மற்றும் ஆறு கிளினிக் உதவியாளர்கள் போலி சான்றிதழ் வழங்கி வந்ததற்கு சுல்தான் ஷராபுதீனும் அதிர்ச்சியடைந்ததாகக் குறிப்பிட்டுள்ளார். சிலாங்கூர் போலீசார் அவர்களை அண்மையில் கைது செய்தனர் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.

சுல்தானின் கூற்றுப்படி, முதற்கட்ட விசாரணையின் அடிப்படையில், தடுப்பூசிக்கு எதிராக இருந்த 5,601 பேருக்கு தடுப்பூசி போடாமல் முறையான டிஜிட்டல் தடுப்பூசி சான்றிதழ்களை வழங்கியதாக குற்றம் சாட்டப்பட்டது. அதற்கு பதிலாக, சுகாதார அமைச்சகம் (MOH) வழங்கிய தடுப்பூசி தூக்கி எறியப்பட்டது மற்றும் தடுப்பூசி சான்றிதழ்களை வழங்குவதை நியாயப்படுத்த காலி பாட்டில்கள் (அமைச்சகத்திற்கு) திரும்பின.

ஆட்சியாளரை மேலும் வருத்தப்படுத்தியது என்னவென்றால், சம்பந்தப்பட்ட சில மருத்துவப் பயிற்சியாளர்கள் மலாய்க்காரர்கள் மற்றும் முஸ்லிம்கள், அவர்கள் விரைவில் பணக்காரர் ஆவதற்கு கொடூரமான மற்றும் பாவமான காரியங்களைச் செய்யத் தயாராக இருந்தனர். மலேசியாவில் கோவிட்-19 பரவுவதைத் தடுக்க அரசாங்கம் மற்றும் MOH இன் முயற்சிகளை இது பாதிக்கக்கூடும் என்பதால், இந்த சமீபத்திய வளர்ச்சியில் அவரது உயரதிகாரி மிகவும் ஏமாற்றம் அடைந்துள்ளார்.

மருத்துவப் பயிற்சியாளர்கள் என்ற அதிகாரத்தை துஷ்பிரயோகம் செய்வதாகக் கண்டறியப்பட்டவர்களை விசாரித்து கைது செய்து, கடுமையான நடவடிக்கை எடுக்குமாறு சிலாங்கூரில் உள்ள அதிகாரிகளை ஹிஸ் ஹைனஸ் கேட்டுக் கொண்டுள்ளார். குற்றம் நிரூபிக்கப்பட்டால், அவர்களுக்கு மிகக் கடுமையான தண்டனை வழங்கப்பட வேண்டும் என்று அந்த பதிவில் கூறப்பட்டுள்ளது.

இதுபோன்ற நடவடிக்கைகள் தொடர்ந்தால், கோவிட்-19 பரவுவதைத் தடுக்க சம்பந்தப்பட்ட அதிகாரிகளின் முயற்சிகள் பயனற்றதாக இருக்கும் என்று சிலாங்கூர் சுல்தான் கூறினார். பொருளாதாரத்தை முடக்கி, அவர்களின் அன்றாட வாழ்க்கையை பாதித்துள்ள கோவிட்-19 போன்ற நோய்களின் பரவலின் விளைவாக நாட்டில் உள்ள மக்கள் இனி சுகாதார நெருக்கடியை எதிர்கொள்ள முடியாது.

சமூகத்தில், குறிப்பாக பொது சுகாதாரம் தொடர்பான விஷயங்களில் ஏற்படும் பாதகமான விளைவுகளைப் பற்றி கவலைப்படாமல், தனிப்பட்ட லாபத்திற்காக ஒரு சூழ்நிலையை யாரும் பயன்படுத்திக் கொள்ள மாட்டார்கள் என்று நம்புவதாக கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here