ஆன்லைன் சூதாட்ட மையங்கள் உயர்மட்ட போலீஸ் அதிகாரிகளின் பெயரை பயன்படுத்துவதா? கடுமையான நடவடிக்கை எடுக்கப்படும்

காவல்துறை தங்கள் நடவடிக்கைகளை  தொடங்குவதற்கு அனுமதி வழங்கியதாக கூறும் ஆன்லைன் சூதாட்ட கும்பல்களை புக்கிட் அமான் எச்சரித்துள்ளது. அது உயர்மட்ட அதிகாரிகளின் பெயர்களைப் பயன்படுத்துவதற்கு எதிராக நடவடிக்கை எடுக்கப்படும் என்று தெரிவித்தது.

ஜனவரி 24 முதல் பிப்ரவரி 2 வரை, ஆன்லைன் சூதாட்ட கும்பல்களுக்கு எதிராக 826 சோதனைகளை போலீசார் நடத்தியதாக கூட்டரசு மாநில சிஐடி இயக்குநர்  டத்தோஸ்ரீ அப்துல் ஜலீல் ஹாசன் தெரிவித்தார். இந்த கும்பல்களுடன் நாங்கள் உடன்படவில்லை என்பதற்கு இதுவே சான்று.

இந்த கும்பல்களுடன் நாங்கள் சமரசம் செய்ய மாட்டோம், அவர்களுக்கு எதிராக செயல்பட அனைத்து சட்டங்களையும் பயன்படுத்துவோம் என்று அவர் வியாழன் (பிப். 3) புக்கிட் அமானில் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

இந்தச் சோதனையின் போது வளாகப் பராமரிப்பாளர்கள் மற்றும் வாடிக்கையாளர்களை உள்ளடக்கிய 1,355 சந்தேக நபர்களை போலீசார் கைது செய்ததாக அவர் கூறினார். நாங்கள் 2,558 கணினிகள், டேப்லெட்டுகள், மொபைல் போன்கள் மற்றும் பிற கேஜெட்டுகள் மற்றும் RM189,196 ரொக்கத்தையும் கைப்பற்றினோம்.

இந்த கும்பல்கள் நடவடிக்கையைத் தவிர்ப்பதற்காக புக்கிட் அமான் உயர் அதிகாரிகளின் பெயர்களை வெட்கமின்றி பயன்படுத்துகின்றனர் என்று நாங்கள் நம்புகிறோம். இந்த பெயர்களைப் பயன்படுத்துவதன் மூலம், காவல்துறை அதிகாரிகள் நடவடிக்கை எடுக்க பயப்படுவார்கள் என்று இந்த கும்பல்கள் நம்புகின்றன  என்று அவர் கூறினார். சூதாட்டத்தில் ஈடுபடுவது பாதுகாப்பானது என்று தங்கள் வாடிக்கையாளர்களுக்கு உறுதியளிக்க இந்த கும்பல்கள் பெயரை பயன்படுத்துகின்றன.

போலீஸ் பதிவுகளின் அடிப்படையில், சிலாங்கூர் 132 சோதனைகள் RM30,078 ரொக்கம் கைப்பற்றப்பட்டது மற்றும் 342 கைதுகளுடன் பட்டியலில் முதலிடத்தில் உள்ளது என்று அவர் கூறினார். அதைத் தொடர்ந்து ஜோகூர் (99 சோதனைகள், 105 கைதுகள் மற்றும் RM45,927 ரொக்கம் கைப்பற்றப்பட்டது மற்றும் கோலாலம்பூர் (94 சோதனைகள், 213 கைதுகள் மற்றும் RM 13,965 ரொக்கம் கைப்பற்றப்பட்டது).

அத்தகைய கும்பல்களுடன்  ஈடுபாடு இல்லை என்பதை உறுதிப்படுத்த, அவரது துறை ஒருமைப்பாடு மற்றும் தரநிலைகள் இணக்கத் துறையை (JIPS) சூதாட்ட எதிர்ப்பு நடவடிக்கைகளில் சேர அழைத்தது. அனைத்து நிலையான இயக்க நடைமுறைகளும் பின்பற்றப்படுவதை உறுதி செய்வதற்காக நாங்கள் நடத்தும் ஒவ்வொரு செயலிலும் JIPS ஈடுபடும்.

கைது செய்யப்பட்டவர்கள் கும்பல் சூத்திரதாரிகளுடன் தொடர்புள்ளதா என்பதை நாங்கள் இப்போது சோதித்து வருகிறோம், இதுபோன்ற நடவடிக்கைகள் குறித்த தகவல் தெரிந்தவர்கள் 016 5773477 என்ற சிஐடி ஹாட்லைனைத் தொடர்பு கொள்ளுமாறு அவர் கேட்டுக் கொண்டார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here