சிலாங்கூரில் ஒரு கிலோ கோழி 8 வெள்ளி என நிர்ணயம்

ஷா ஆலம் திங்கட்கிழமை முதல் இரண்டு வாரங்களுக்கு, மாநில அரசாங்கத்தின் எஹ்சான் உணவு விலை தலையீட்டுத் திட்டத்தின் கீழ் சிலாங்கூரில் கோழிக்கறியின் உச்சவரம்பு விலை ஒரு கிலோவுக்கு RM8 ஆக நிர்ணயிக்கப்படும்.

இத்திட்டத்தின் கீழ் விற்பனை சிலாங்கூர் மொத்த விற்பனை சந்தை மற்றும் விஸ்மா பிகேபிஎஸ் ஆகியவற்றில் சிலாங்கூர் வேளாண்மை மேம்பாட்டுக் கழகத்தால் செயல்படுத்தப்படும் என்று வழிகாட்டி பெசார் அமிருதின் ஷாரி கூறினார்.

ஒரு அட்டைப்பெட்டி முட்டையின் விலை RM12.40 இலிருந்து RM11.70 ஆகக் குறைக்கப்படும். செலவுகளை RM1 மில்லியன் நிதி மூலம் PKPS ஏற்கும்.

கோழியின் விலையை குறைக்க உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் நுகர்வோர் விவகார அமைச்சகத்தின் முயற்சிகளுக்கு இணங்க இந்த திட்டம் உள்ளது என்று அவர் இன்று விஸ்மா PKPS இல் செய்தியாளர்களிடம் கூறினார்.

கடந்த திங்கட்கிழமை, நிலையான கோழிக்கறிக்கான அதிகபட்ச சில்லறை விலையானது நிலையான உச்சவரம்பு விலையான RM9.10 இல் இருந்து RM8.90 ஆக குறைக்கப்பட்டுள்ளதாக அரசாங்கம் அறிவித்தது.

அமிருதீன் தொடக்கமாக, நிகழ்ச்சியின் போது விற்க 50,000 கோழிகளை மாநில அரசு ஒதுக்கியுள்ளது என்றார். ஒரு நபருக்கு இரண்டு முழு கோழிகள் வாங்கும் எண்ணிக்கையை நாங்கள் கட்டுப்படுத்துவோம். வாங்குபவர்கள் சூழ்நிலையைப் பயன்படுத்திக் கொள்ள நாங்கள் விரும்பவில்லை.

தற்போது எங்களிடம் கோழிப்பண்ணைகள் உள்ளன. அவை ஒரு சுழற்சிக்கு 540,000 கோழிகளை உற்பத்தி செய்ய முடியும். ஒவ்வொரு சுழற்சியும் சுமார் மூன்று மாதங்கள் ஆகும். எனவே ஒவ்வொரு மாதமும் எங்களிடம் 150,000 கோழிகள் கிடைக்கும் என்றார்.

பல இடங்களில் முட்டைப் பற்றாக்குறையை நிவர்த்தி செய்ய, சிலாங்கூரில் போதுமான அளவு விநியோகத்தை உறுதி செய்வதற்காக, மிகப்பெரிய முட்டை உற்பத்தியாளரான QL Resources Bhd உடன் மாநில அரசாங்கம் கையாளும் என்று அமிருதின் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here