வீட்டு பணிப்பெண்களுக்கான ஒப்பந்தம் ஒத்தி வைப்பு

இந்தோனேசியாவில் இருந்து 10,000 வீட்டு உதவியாளர்களை பணியமர்த்தும் மலேசியாவின் முன்னோடித் திட்டம் இரு நாடுகளுக்கும் இடையேயான புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தத்தில் (எம்ஓயு) கையெழுத்திடுவது – முன்னதாக பிப்ரவரி 7 மற்றும் 8 ஆம் தேதிகளில் – ஒத்திவைக்கப்பட்டுள்ளது.

எவ்வாறாயினும், மனித வள அமைச்சர் டத்தோஸ்ரீ எம். சரவணன் பெரும்பாலான அழுத்தமான பிரச்சினைகள் தீர்க்கப்பட்டுவிட்டதாகவும், இந்த மாத இறுதிக்குள் புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தத்தில் கையெழுத்திட முடியும் என்று நம்புவதாகவும் கூறினார்.

“ஒரு பணிப்பெண் ஒரு வீடு”, ஒரு சேனல் அமைப்பு (OCS) மற்றும் இந்தோனேசிய வீட்டுப் பணியாளர்களுக்கான சம்பளம் ஆகியவற்றில் இரு தரப்பினரும் ஒருமித்த கருத்தை எட்டியுள்ளனர் என்று சரவணன் தி ஸ்டாரிடம் கூறினார்.

எங்கள் உள்ளூர் முதலாளிகளிடையே வீட்டுப் பணியாளர்களுக்கான அவசரக் கோரிக்கையை நாங்கள் அறிந்திருப்பதால், இந்த மாதத்திற்குள் புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தத்தை முடிக்க நாங்கள் இன்னும் இலக்காக இருக்கிறோம்.

இந்தோனேசிய வீட்டு உதவியாளர்களை ஆட்சேர்ப்பு மற்றும் வேலை வாய்ப்பு குறித்த புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தம் பாலியில் பிப்ரவரி 7 மற்றும் 8 ஆகிய தேதிகளில் கையெழுத்திட திட்டமிடப்பட்டுள்ளது என்று முன்னதாக அறிவிக்கப்பட்டது.

புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தம் கையெழுத்தாகும் வரை 10,000 வீட்டு உதவியாளர்களை பணியமர்த்துவது நிறுத்தி வைக்கப்பட வேண்டும். ஆட்சேர்ப்பு பொறிமுறையின் செயல்திறனை மதிப்பிடுவதற்கான லிட்மஸ் சோதனையாக இந்த முன்னோடித் திட்டம் செயல்படும் என்று சரவணன் கூறினார்.

தொடக்கத் திட்டத்தின் கீழ் ஏதேனும் சிக்கல்கள் மற்றும் பலவீனங்கள் இருந்தால், அவை விவாதிக்கப்பட்டு மேலும் மேம்பாடுகளுக்கு வரைபடக் குழுவிற்கு மீண்டும் எடுத்துச் செல்லப்படலாம் என்று அவர் கூறினார்.

ஒரு வீட்டுப் பணிப்பெண் ஆறு நபர்களுக்கு மேல் இல்லாத ஒரு வீட்டில் பணிபுரியலாம் என்ற கொள்கைக்கு மலேசியாவும் இந்தோனேசியாவும் ஒப்புதல் அளித்துள்ளன. OCS ஐப் பொறுத்தவரை, இந்தோனேசிய வீட்டு உதவியாளர்களின் வேலைவாய்ப்பிற்கான ஒரே டிஜிட்டல் தளமாக இந்த அமைப்பு செயல்படும்.

இந்தோனேசியாவிலிருந்து வீட்டுப் பணியாளர்கள் டிஜிட்டல் தளம் மூலம் OCS மூலம் பணியமர்த்தப்படுவது இதுவே முதல் முறை என்று சரவணன் கூறினார்.

ஒரே இயங்குதளத்தைப் பயன்படுத்துவது சிறந்த கண்காணிப்பு மற்றும் திறம்பட செயல்படுத்தலை அனுமதிக்கிறது, மேலும் பொறுப்பற்ற ஆட்சேர்ப்பு முகவர்களால் கையாளுதல் உட்பட தொழிலாளர் சுரண்டல் சிக்கலைச் சமாளிக்கும்.

புரிந்துணர்வு ஒப்பந்தத்தில் கையெழுத்திட்டவுடன், OCS-க்கான தங்கள் உறுதிப்பாட்டை இரு கட்சிகளும் மதிக்கும் என்று இந்தோனேசியாவும் நம்பிக்கை தெரிவித்துள்ளது என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

செலவுக் கட்டமைப்பைப் பற்றி, சரவணன் கூறுகையில், ஒவ்வொரு ஆறு மாதங்களுக்கும் மறுபரிசீலனை செய்ய இரு தரப்பினரும் ஒப்புக்கொண்டுள்ளனர். இது முந்தைய ஒப்பந்தத்தில் இருந்து முன்னேற்றம், இது ஐந்து ஆண்டுகளுக்குப் பிறகு மட்டுமே மறுபரிசீலனை செய்யப்பட்டது.

கோவிட்-19க்குப் பிறகு, வீட்டுப் பணியாளர்கள் உட்பட வெளிநாட்டுப் பணியாளர்களை ஆட்சேர்ப்புச் செலவு தொடர்பாக இது ஒரு சவாலாக உள்ளது. தனிமைப்படுத்தலின் செலவு மற்றும் கோவிட்-19 ஸ்கிரீனிங் சோதனைகள் இதற்குக் காரணம்.

தற்போதைய முன்னேற்றங்களைத் தெரிந்துகொள்ள இரு தரப்பினரும் செலவுக் கட்டமைப்பை மதிப்பாய்வு செய்ய ஒப்புக்கொண்டுள்ளனர், குறிப்பாக தொற்றுநோய் தொடர்பான செலவுகள், விமான கட்டணம் உட்பட, இது இப்போதெல்லாம் சற்று செங்குத்தானது.

எதிர்காலத்தில், பயணிகள் தனிமைப்படுத்தலுக்கு உட்படுத்த வேண்டிய அவசியம் இல்லை என்றால், செலவைக் குறைக்க ‘சோதனை மற்றும் வெளியீட்டிற்கு செல்லலாம், என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here