நாளை பிரதமரின் புருனே பயணத்தின் போது VTL பயணம் குறித்து முன்மொழியப்படும்

பிரதமர் இஸ்மாயில் சப்ரி யாக்கோப்பின் அடுத்த வாரம் உத்தியோகபூர்வ விஜயத்தின் போது புருனே சுல்தான்  ஹசனல் போல்கியாவுடன்   தடுப்பூசி போடப்பட்ட பயண பாதை (VTL) பயணம் குறித்து முன்மொழியப்படும். மலேசியா தற்போது சிங்கப்பூருடன் ஒரு VTL ஐ மட்டுமே கொண்டுள்ளது. மலேசியா இந்தோனேசியா மற்றும் தாய்லாந்துடன் VTL ஐக் கவனிக்கிறது.

இன்று ஒரு அறிக்கையில் விஸ்மா புத்ரா, இஸ்மாயில் மற்றும் அவரது இணை இருவரும் பல்வேறு துறைகளில் இரு நாடுகளின் தற்போதைய ஒத்துழைப்பைக் கருத்தில் கொள்வார்கள் என்றும், பிரதமரின் பிப்ரவரி 14-15 வருகையின் போது கோவிட் -19 க்குப் பிந்தைய ஒத்துழைப்பை மேலும் மேம்படுத்த முயல்வார்கள் என்றும் கூறினார்.

VTL பயணம், சுகாதார இராஜதந்திர ஒத்துழைப்பு மற்றும் நெருக்கமான பொருளாதார ஒத்துழைப்பை மேம்படுத்துதல் பற்றிய விவாதங்கள் அடங்கும் என்று விஸ்மா புத்ரா கூறியது. மலேசியா அதன் அருகாமை நாடு என்பதோடு, சாதகமான நாணயப் பரிமாற்றம் மற்றும் ஹலால் உணவுக்கான அணுகல் ஆகியவற்றின் காரணமாக புருனே சுற்றுலாப் பயணிகளுக்கு விருப்பமான இடமாக உள்ளது.

தொற்றுநோய்களின் போது இரு நாடுகளுக்கிடையிலான பயணம் குறைக்கப்படுவதற்கு முன்பு புரூனியர்கள் 2019 இல் மலேசியாவில் RM3.5 பில்லியன் செலவிட்டனர். சுற்றுலா மலேசியா முன்பு 2020 இல் புருனேயிலிருந்து 1.5 மில்லியன் சுற்றுலாப் பயணிகளை இலக்காகக் கொண்டிருந்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here