ஜோகூர் தேர்தலுக்கான முதல் 5 வேட்பாளர்களை பிகேஆர் அறிமுகப்படுத்தியது

ஜோகூர் மாநிலத் தேர்தலுக்காக கட்சியால் இன்று வெளியிடப்பட்ட முதல் ஐந்து வேட்பாளர்களில் ஜோகூர் பிகேஆர் துணைத் தலைவர் எஸ்.கோபாலகிருஷ்ணன் மற்றும் மாநில வனிதா பிகேஆர் தலைவர் நப்சியா காமிஸ் மஹாரன் ஆகியோர் அடங்குவர். கோபாலகிருஷ்ணன் திராம் தொகுதியை பாதுகாக்கும் அதே வேளையில், மாநில தேர்தலில் அறிமுகமாகும் நப்சியா கெம்பாஸில் களமிறங்குவார்.

மற்ற மூன்று வேட்பாளர்கள் Dr Zamil Najwah Arbain, இவர் 14ஆவது பொதுத் தேர்தலில் (GE14) தஞ்சோங் சூராத்தில் போட்டியிட்டார். ஆனால் இப்போது லார்கினுக்கு மாறுவார். மேலும் புதிய முகங்களான Chiong Sen Sern (Bukit Batu) மற்றும் Fakruddin Moslim (பாசிர் ராஜா).

அவர்களது வேட்புமனுக்களை பிகேஆர் தலைவர் டத்தோஸ்ரீ அன்வார் இப்ராஹிம் இங்கு ஒரு நிகழ்ச்சியில் அறிவித்தார்.  போர்ட்டிக்சன் நாடாளுமன்ற உறுப்பினராக இருக்கும் அன்வார், அமானா, டிஏபி மற்றும் மூடாவுடன் இணைந்து பக்காத்தான் ஹராப்பான் தேர்தல் இயந்திரத்தை தொடங்கி வைத்து மேலும் 15 இடங்களுக்கு வேட்பாளர்களை அறிவிப்பார்.

GE14 இல், PKR 12 இடங்களில் போட்டியிட்டு ஐந்து இடங்களில் வென்றது — Pemanis, Semerah, Tiram, Bukit Naning மற்றும் Bukit Batu. இருப்பினும், மார்ச் 2020 இல் பெமானிஸ் மாநில சட்டமன்ற உறுப்பினர் டாக்டர் சோங் ஃபட் ஃபுல் கட்சியை விட்டு வெளியேறிய பிறகு ஜோகூர் மாநில சட்டமன்றத்தில் பிகேஆரின் பிரதிநிதித்துவம் ஏழாக அதிகரித்தது. ஆனால் மூன்று அமனா பிரதிநிதிகள் – முஹமட் சைட் ஜோனிட் (மக்கோத்தா), கைருடின் ஏ ரஹீம் (செங்கராங்) மற்றும் டாக்டர் ஃபைசுல் அம்ரி அட்னான் (Serom) – பிப்ரவரி 2021 இல் PKR இல் சேர்ந்தார்.

ஜோகூர் மாநில தேர்தலை தேர்தல் ஆணையம் மார்ச் 12 ஆம் தேதி வாக்குப்பதிவு நாளாக நிர்ணயித்துள்ளது. அதே நேரத்தில் வேட்புமனு தாக்கல் செய்யும் நாள் பிப்ரவரி 26 எனவும்  மற்றும் முன்கூட்டியே வாக்களிப்பது மார்ச் 8 ஆம் தேதி எனவும் தெரிவித்திருக்கிறது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here