கோலாலம்பூரில் நேற்று பெய்த கனமழையில் 3 இடங்களில் நிலச்சரிவு

கோலாலம்பூர் மாநகர மன்றம் (டிபிகேஎல்) படி, நேற்று பிற்பகல் திடீர் வெள்ளத்தைத் தொடர்ந்து நகரில் மூன்று நிலச்சரிவு சம்பவங்கள் பதிவாகியுள்ளன.

DBKL ஒரு அறிக்கையில் சம்பந்தப்பட்ட இரண்டு பகுதிகள் 1/27, தாமான் கெம்பீரா மற்றும் ஜாலான் ஹாங் துவா 4, சலாக் செலாத்தான் ஆகிய இடங்களில் உள்ள சாலை இருப்புக்கள் என்றும் மற்றொன்று பிரிவு 6, வங்சா மாஜூவில் ஒரு தனியார் நிலம் சம்பந்தப்பட்டது என்றும் கூறியது. DBKL பாதிக்கப்பட்ட பகுதிகளை ஆய்வு செய்துள்ளது மற்றும் சரிசெய்தல் பணிகள் உடனடியாக மேற்கொள்ளப்படும் என்று அது கூறியது.

நேற்று பிற்பகல் 3 மணியளவில் மணிக்கு 100 மில்லிமீற்றருக்கும் அதிகமான  கனமழை இங்குள்ள ஜாலான் யாக்கோப் லத்தீப், ஜாலான் அம்பாங், ஜாலான் புடு சுரங்கம், ஜாலான் மஹாராஜலேலா, ஜாலான் செராஸ் மற்றும் ஜாலான் உள்ளிட்ட 29 பகுதிகளில் திடீர் வெள்ளப்பெருக்கு ஏற்பட்டது என்றும் அது கூறியது.

29 பகுதிகளில், 25 பகுதிகள இடங்களில் 30 முதல் 45 நிமிடங்களுக்குள் வடிந்ததாகவும் மற்ற நான்கு பகுதிகளான ஜாலான் புடு சுரங்கப்பாதை, ஜாலான் துன் ரசாக் சுரங்கப்பாதை, கம்போங் பாசீர் மற்றும் கம்போங் பேரியுக் ஆகிய நான்கு பகுதிகளிலும் வெள்ளம் வடிந்தோடுவதற்கு ஒன்று முதல் மூன்று மணி நேரம் ஆகும் என்றும் அது கூறியது.

போக்குவரத்தை எளிதாக்குவதற்கும், சுத்தம் செய்யும் பணியை நடத்துவதற்கும் ஆரம்பகால உதவிகள் நடத்தப்பட்டுள்ளன. மேலும் சிக்கித் தவிக்கும் வாகனங்களை அகற்ற இழுவை லோரிகளும் இதில் அடங்கும் என்று அந்த அறிக்கையில் கூறப்பட்டுள்ளது.

அதே நேரத்தில், ஆன்-சைட் விசாரணைகள் மற்றும் பொது புகார்களின்,DBKL மரங்கள் மற்றும் கிளைகள் விழுந்த 12 இடங்களை அடையாளம் கண்டுள்ளது. மேலும் இந்த பகுதிகளில் ஜாலான் புடு லாமா, ஜாலான் தெலுக் பூலாய், ஜாலான் கூச்சாய் 2 மற்றும் ஜாலான் டேசா உத்தாமா ( தாமான் டேசா).

சிலாங்கூர் மந்திரி பெசார் டத்தோஸ்ரீ அமிருதின் ஷாரி தனது அதிகாரப்பூர்வ ட்விட்டர் @AmirudinShari இல் ஒரு ட்வீட் மூலம், 263 குடும்பங்களைச் சேர்ந்த மொத்தம் 1,122 பாதிக்கப்பட்டவர்கள் மாநிலம் முழுவதும் ஒன்பது PPS இல் தங்க வைக்கப்பட்டுள்ளனர்.

மாநில பேரிடர் மேலாண்மை நிறுவனம் நிலைமையை தொடர்ந்து கண்காணித்து வருவதாகவும், எந்த ஒரு வெளியேற்ற நடவடிக்கைக்கும் உதவுவதாகவும் அவர் கூறினார். சுபாங் ஜெயா மாநகர மன்றத்தின்  பேரிடர் செயல்பாட்டு அறை ஏதேனும் புகார்கள் அல்லது அவசரநிலைகளுக்கு 24 மணி நேரம் (03-80247700) செயல்படும் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here