முன்னாள் நீதிபதிக்கு 58 ஆண்டுகள் சிறை; 1.05 மில்லியன் வெள்ளி அபராதம்

குவாந்தானில் சுமார் இரண்டு ஆண்டுகளுக்கு முன்பு வர்த்தகரிடம் லஞ்சம் கேட்டு வாங்கியதாக 6 குற்றச்சாட்டுகள் நிரூபிக்கப்பட்டதையடுத்து, முன்னாள் மாஜிஸ்திரேட்டுக்கு 58 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனையும் RM1.05 மில்லியன் அபராதமும் விதித்து செஷன்ஸ் நீதிமன்றம் இன்று தீர்ப்பளித்தது.

இருப்பினும், 41 வயதான முகமட் அமீன் ஷாஹுல் ஹமீத்  லாபீஸ் மற்றும் ரவூப் நீதிமன்றத்தில் மாஜிஸ்திரேட்டாக இருந்தவர் என்பது குறிப்பிடத்தக்கது.  நீதிபதி டத்தோ அஹ்மத் ஜம்சானி முகமட் ஜைன் சிறைத்தண்டனையை ஒரே நேரத்தில் அனுபவிக்க உத்தரவிட்ட பிறகு 12 ஆண்டுகள் சிறைத்தண்டனை அனுபவிக்க வேண்டும்.

அஹ்மத் ஜம்சானி, உயர்நீதிமன்றத்தில் அவர் செய்த மேல்முறையீடு நிலுவையில் உள்ள தண்டனையை நிறைவேற்றுவதைத் தடை செய்து RM25,000 கூடுதல் ஜாமீன் மற்றும் ஒரு உத்தரவாதத்துடன் மொத்த ஜாமீனை RM50,000 ஆகக் கொண்டு வந்தார்.

முகமது அமீனின் பாஸ்போர்ட்டை நீதிமன்றத்தில் ஒப்படைக்கவும் உத்தரவிடப்பட்டது. நீதிபதி தனது தீர்ப்பில் முகமட் அமீனின் வாதத்தை ஒரு பின் சிந்தனை மற்றும் அதன் வழக்கில் நியாயமான சந்தேகத்தை எழுப்பத் தவறிய ஒரு அப்பட்டமான மறுப்பு என்று கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here