லோவின் குழந்தைகள் இஸ்லாத்தில் இருந்து வெளியேற அனுமதிக்கக் கூடாது என்கிறது பாஸ்

தனித்து வாழும் தாயான லோ சியூ ஹாங்கின் மூன்று குழந்தைகளின் மதமாற்றத்தை ரத்து செய்ய முயற்சிக்கும் அனைவருக்கும் எதிராக பாஸ் எச்சரிக்கை விடுத்துள்ளது. இந்தக் குழந்தைகளின் சமயத்தை மாற்ற எவரும் முயற்சிக்கக் கூடாது என்று பாஸ் கடுமையாக எச்சரிக்க விரும்புகிறது  என்று அதன் தகவல் தலைவர் கைரில் நிஜாம் கிருதின் கூறினார்.

ஒரு அறிக்கையில், குழந்தைகள் இஸ்லாத்திற்கு மதமாற்றம் அவர்களின் “இஸ்லாமிய ஆய்வுகள் மற்றும் கல்வியின் விளைவாக சுதந்திரமானவர்களாக  (மாற்றம் செய்ய) அவர்களின் புரிதல், விழிப்புணர்வு மற்றும் விருப்பம் ஆகியவற்றின் அடிப்படையிலானது என்று அவர் கூறினார்.

குழந்தைகளை லோவிடம் ஒப்படைக்க பொதுநலத் துறைக்கு உத்தரவிடுவதற்கான உயர் நீதிமன்றத் தீர்ப்பு அவர்களின் காவலில் மட்டுமே ஈடுபட்டுள்ளது என்றும், சமயப் பிரச்சினைகளைத் தொடவில்லை. குழந்தைகளை இஸ்லாத்தை விட்டு வெளியேற உத்தரவிடவோ அல்லது அனுமதிக்கவோ கூடாது என்று கைரில் கூறினார்.

14 வயது இரட்டை மகள்கள் மற்றும் 10 வயது சிறுவனின் நம்பிக்கையைப் பாதுகாக்க அனைத்து அரசியல்வாதிகள், கல்வியாளர்கள், முஃப்திகள், சமயப் போதகர்கள், அரசு சாரா நிறுவனங்கள் மற்றும் முஸ்லிம் மலேசியர்கள் ஒன்றிணைய வேண்டும் என்று அவர் கேட்டுக் கொண்டார்.

வெள்ளியன்று, பெர்லிஸ் சமய அதிகாரிகளிடமிருந்து தனது மூன்று குழந்தைகளின் காவலைப் பெற்ற லோ, தனது முன்னாள் கணவர் குழந்தைகளை இஸ்லாத்திற்கு மாற்றுவதற்கு சட்டப்பூர்வமாக தகுதியற்றவர் என்று அறிவிக்க உயர் நீதிமன்றத்தில் விடுப்புக்கு விண்ணப்பித்தார்.

மைனர் குழந்தைகளை பெற்றோர் ஒருதலைப்பட்சமாக மதமாற்றம் செய்ய அனுமதிக்கும் பெர்லிஸ் மாநிலச் சட்டத்தில் உள்ள ஒரு விதி அரசியலமைப்பிற்கு முரணானது என்ற அறிவிப்பையும் அவர் கேட்கிறார்.

தன் பிள்ளைகள் இந்து மதத்தைச் சேர்ந்தவர்கள் என்ற அறிவிப்பையும் அவர் விரும்புகிறார். உயர் நீதிமன்றப் பதிவேட்டில் ஸ்ரீமுருகன் & கோ தாக்கல் செய்த அவரது நீதித்துறை மறுஆய்வு மனுவில் சிறார்களான குழந்தைகள் தனது அனுமதியின்றி இஸ்லாத்தைத் தழுவுவதற்கு சட்டப்பூர்வமாக இயலாது என்று லோ கூறினார்.

பதிவாளரால் வழங்கப்பட்ட, ஜூலை 7, 2020 தேதியிட்ட மாற்றத்தின் பதிவை ரத்து செய்ய சான்றிதழின் உத்தரவை அவர் விரும்புகிறார். தனது பிள்ளைகள் இஸ்லாத்தைத் தழுவியதாக அதிகாரபூர்வப் பதிவேடு அதிகாரிகளின் பதிவுகளில் இருந்து நீக்கப்பட வேண்டும் என்றும் அவர் விரும்புகிறார்.

அவர் முலாஃப் பதிவாளர், பெர்லிஸின் மத மற்றும் மலாய் சுங்க கவுன்சில், மாநில முஃப்தி அஸ்ரி ஜைனுல் ஆபிதீன் மற்றும் மாநில அரசாங்கத்தை பிரதிவாதிகளாக பெயரிட்டார். பிப்ரவரி 21 அன்று, உயர் நீதிமன்ற நீதிபதி கொலின் லாரன்ஸ் செக்வேரா, தனது மூன்று குழந்தைகளை சமயப் போதகர் நசிரா நந்தகுமாரி அப்துல்லாவிடமிருந்து மீட்டெடுக்க லோவின் ஹேபியஸ் கார்பஸ் விண்ணப்பத்தை அனுமதித்தார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here