இந்து தந்தைக்கு பிறந்த பெண் ஒருபோதும் இஸ்லாமியராக இருந்ததில்லை என உயர்நீதிமன்றம் தீர்ப்பு

ஷா ஆலமில் 35 வயதான பெண், ஒரு இந்து தந்தை மற்றும் ஒரு புத்த தாய்க்கு பிறந்தார். பின்னர் இஸ்லாத்தை ஏற்றுக்கொண்டார். அவர் ஒரு இஸ்லாமியர் இல்லை என்று உயர் நீதிமன்றத்தில் ஒரு பிரகடனத்தைப் பெற்றுள்ளார்.

நீதிபதி சூ கா சிங், சிலாங்கூர் நிர்வாகத்தின் இஸ்லாமிய சட்டச் சட்டம் 1952 இன் பிரிவு 147, சிவில் திருமணத்திலிருந்து குழந்தைகளை மாற்றுவதை வெளிப்படையாகத் தடை செய்கிறது.

மத சுதந்திரத்திற்கான தனது அரசியலமைப்பு உரிமையைப் பயன்படுத்துவதால், வாதியை ஒரு எரிச்சலூட்டும் வழக்குரைஞராகக் கருத முடியாது என்று நீதிபதி சிலாங்கூர் சமய கவுன்சிலின் (Mais) எதிர்க் கோரிக்கையை நிராகரித்தார்.

ஜனவரி 29, 2018 அன்று எம் இந்திரா காந்தியின் வழக்கில் கூட்டரசு நீதிமன்றத்தின் தீர்ப்பின் மீதும் சூ நம்பினார். வழக்கறிஞரின் வேண்டுகோளுக்கு இணங்க அடையாளம் மறைக்கப்பட்ட பெண், முதலில் தான் ஒரு முஸ்லீம் இல்லை என்ற நிலைப்பாட்டை எடுத்ததால், இந்த வழக்கை விசாரிக்க உயர் நீதிமன்றத்திற்கு அதிகாரம் இருப்பதாகக் கூறினார்.

ஏ.சுரேந்திர ஆனந்த் மற்றும் நூருல் ஹிதாயா முகமட் ஆஸ்மி ஆகியோரால் பிரதிநிதித்துவப்படுத்தப்பட்ட பெண், முதலில் கோலாலம்பூரில் உள்ள ஷரியா நீதிமன்றத்திற்குச் சென்று தான் ஒரு முஸ்லீம் இல்லை என்று அறிவித்தார். ஆனால் தோல்வியடைந்தார்.

கடந்த ஆண்டு தொடக்கத்தில் அவர் உயர் நீதிமன்றத்தில் ஒரு அசல் சம்மன் தாக்கல் செய்தார். அது அவர் கோரிய அறிவிப்பை அனுமதித்தது. அவர் சிலாங்கூர் அரசாங்கத்தையும் Mais ஐயும் பிரதிவாதிகளாகக் குறிப்பிட்டார்.

ஷரியா நீதிமன்றத்தில் வாதி இஸ்லாம் மதத்தை ஏற்றுக்கொண்டதாக ஒருபோதும் ஒப்புக்கொள்ளவில்லை என்றும் உயர்நீதிமன்றம் கூறியது. எனவே, கடந்த டிசம்பரில் சூ தனது தீர்ப்பில், சிவில் நீதிமன்றத்தில் தனது அரசியலமைப்பு உரிமையைப் பயன்படுத்துவதை சமய நீதிமன்றத்தால் தடுக்க முடியாது என்று கூறினார்.

நூர் இர்மாவதி ஹுஸ்னா அப்துல் ஹலிம் மற்றும் நூர் மஜ்தா மூடாவின் சார்பில் மாநில அரசு மற்றும் மைஸ் ஆகியோர் முறையே மேல்முறையீடு செய்துள்ளனர், இது செப்டம்பர் 13 அன்று விசாரிக்கப்படும்.

மேலும், மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றத்தில் தீர்ப்பு வரும் வரை உயர் நீதிமன்ற உத்தரவுக்கு தடை விதிக்கக் கோரியும் மனு தாக்கல் செய்துள்ளனர். இந்த மனு மே 30ம் தேதி விசாரணைக்கு வருகிறது.

உயர் நீதிமன்ற உத்தரவைத் தொடர்ந்து, அந்த பெண், “இஸ்லாம்” மற்றும் “பிந்தி” என்ற வார்த்தைகள் இல்லாத அடையாள அட்டையை மீண்டும் வழங்குமாறு தேசிய பதிவுத் துறையிடம் (ஜேபிஎன்) கேட்டிருந்தார்.

இருப்பினும், டைரக்டர் ஜெனரல் மற்றும் ஜேபிஎன் பதிலளித்து, மேல்முறையீடு நிலுவையில் உள்ளதால் அவ்வாறு செய்ய மாட்டோம் என்று கூறினர்.

அந்த பெண் சிலாங்கூரில் இந்துவாக பிறந்து ஐந்து வயதாக இருக்கும் போது இஸ்லாம் மதத்திற்கு மாறினார் என்பது வழக்கின் உண்மைகளை வெளிப்படுத்தியது.

மே 17, 1991 இல் சிலாங்கூர் சமயத் துறைக்கு மத மாற  அவரது தாயார் சென்று வாதியை அழைத்து வந்தார். அந்தத் துறை அந்த பெண்ணை தாயுடன் சேர்ந்து மதமாற்றம் செய்தது.

தந்தை மதமாற்றத்திற்கு சம்மதிக்கவில்லை. வாதி 1996 இல் இறந்தார். தனது வழக்கில், அந்தப் பெண் தான் ஒருபோதும் இஸ்லாத்தை பின்பற்றவில்லை என்றும், 2011 இல், தனது அடையாள அட்டையில் இருந்து “இஸ்லாம்” என்ற வார்த்தையை நீக்க விரும்புவதாகவும், ஆனால் JPN ஆல் நிராகரிக்கப்பட்டது என்றும் கூறினார்.

அவர் கோலாலம்பூர் ஷரியா நீதிமன்றத்தில் வெளியேறும் உத்தரவுக்காக விண்ணப்பம் செய்தார். ஆனால் ஷரியா உயர் நீதிமன்றம் 2017 இல் அதை நிராகரித்தது. இது கடந்த ஆண்டு தொடக்கத்தில் ஷரியா மேல்முறையீட்டு நீதிமன்றத்தால் உறுதி செய்யப்பட்டது.

கடந்த ஆண்டு மே 1 ஆம் தேதி, ஷா ஆலம் உயர்நீதிமன்றத்தில், தான் இஸ்லாம் மதத்தை பின்பற்றும் நபர் அல்ல என்று அறிவிக்கக் கோரி வழக்கு தொடர்ந்தார்.

தனது தந்தையின் ஒப்புதல் பெறப்படாததால் தான் மதமாற்றம் செய்ததாகக் கூறப்படுவது சட்டப்படி தவறானது என்றும், குழந்தைகளை மதமாற்றம் செய்வதைத் தடை செய்த சிலாங்கூர் சட்டத்தின் 147வது பிரிவை இது மீறுவதாகவும் அந்தப் பெண் கூறினார்.

சிவில் நீதிமன்றங்களுக்கு அதிகார வரம்பு இல்லை என்று கூறி மாநில அரசாங்கமும் மைஸும் ஆட்சேபித்தனர். மேலும் அந்த பெண் தனது சம்மனை நிராகரிப்பதில் கோலாலம்பூர் ஷரியா உயர் நீதிமன்றத்தின் தீர்ப்புக்குக் கட்டுப்பட்டாள். வாதி ஒரு “கொடுமையான வழக்கு” என்று அறிவிக்க Mais ஒரு எதிர் உரிமைகோரலை தாக்கல் செய்தது.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here