பன்றி இறைச்சியின் விலை கிலோவிற்கு 2 வெள்ளி உயரும்

கோல கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கில் உள்ள இறைச்சிக் கடைக்காரர்கள், பன்றி இறைச்சியின் விலை உயர்வால் கிலோவுக்கு ரிங்கிட் 2 உயரும் என்று கூறியுள்ளனர்.

KL சிலாங்கூர் கசாப்புக் கடைக்காரர்கள் சங்கத் தலைவர் லீ பெங் ஹாக் கூறுகையில் 100 கிலோ பன்றி இறைச்சியின் விலை தற்போது RM1,140 ஆக உள்ளது. இருப்பினும், ஒரு கசாப்பு கடைக்காரருக்கு சில்லறை விலை மாறுபடும் என்பதால் அவர் அதை வெளியிடவில்லை.

முன்னதாக, சீனப் புத்தாண்டு காலத்தில் (ஜனவரி 31 முதல் பிப்ரவரி 6 வரை) 100 கிலோ பன்றி இறைச்சியின் விலை RM700 ஆக இருந்தது. ஆனால் பிப்ரவரி 28 அன்று RM1,060 ஆக உயர்ந்தது என்று லீ கூறினார். இந்த விலையேற்றம் தொடர்ந்தால், இனி யாரும் பன்றி இறைச்சியை வாங்க முடியாது என்றும் அவர் கூறினார்.

 சிலர் (வேலை வியாபாரிகள்) குறிப்பிட்ட உணவை சமைக்க பன்றி இறைச்சியைப் பயன்படுத்த வேண்டும் என்று லீ கெப்போங் நாடாளுமன்ற உறுப்பினர் லிம் லிப் எங் உடனான கூட்டு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

தற்போது கிள்ளான் பள்ளத்தாக்கில் பெரும்பாலான பன்றி இறைச்சி விநியோகம் பேராக் மற்றும் பினாங்கில் இருந்து வருவதாக லீ கூறினார். இருப்பினும், தேவை விநியோகத்தை விட அதிகமாக உள்ளது.

நெகிரி செம்பிலானில் உள்ள பண்ணைகள் இங்கு இறைச்சி சப்ளை செய்து வந்தன. ஆனால் அவற்றில் சில உரிமப் பிரச்சனைகளால் மூடப்பட்டன. இப்போது, ​​நாங்கள் பேராக் மற்றும் பினாங்கு பண்ணைகளை விநியோகத்திற்காக நம்பியுள்ளோம் என்று அவர் மேலும் கூறினார்.

லீ அரசாங்கத்தை, குறிப்பாக விவசாயம் மற்றும் உணவுத் தொழில்கள் அமைச்சகம் மற்றும் உள்நாட்டு வர்த்தகம் மற்றும் நுகர்வோர் விவகார அமைச்சகம், விலையை நிலைநிறுத்துவதற்கான தீர்வை முன்வைத்து வழங்க வேண்டும் என்று வலியுறுத்தினார்.

அடுத்த மாதம் டிராகன் படகு திருவிழாவின் போது விலை மீண்டும் உயரும் என்று எதிர்பார்க்கிறோம். பண்டிகை கொண்டாட்டங்களின் போது விலை உயரும். ஜனவரி முதல் பன்றி இறைச்சியின் விலை 60% க்கும் அதிகமாக உயர்ந்துள்ளது என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here