பட்ஜெட் ஹோட்டல்கள் குறைந்தபட்ச ஊதிய விதியிலிருந்து தற்காலிக விலக்கு கோருகின்றன

தொழில்துறையை அச்சுறுத்தும் அனைத்து காரணிகளும் தீர்க்கப்படும் வரை பட்ஜெட் ஹோட்டல்கள் RM1,500 குறைந்தபட்ச ஊதிய விதியிலிருந்து தற்காலிக விலக்கு கோருகின்றன.

மலேசியா பட்ஜெட் மற்றும் வணிக ஹோட்டல் சங்கத்தின் (MyBHA) துணைத் தலைவர் ஸ்ரீ கணேஷ் மிக்கேல், தொழில்துறையின் நீண்டகால நம்பகத்தன்மையை உறுதிசெய்ய, தொழில் எதிர்கொள்ளும் ஆறு முக்கிய அச்சுறுத்தல்களுக்கு அரசாங்கம் உதவ வேண்டும் என்றார்.

குறுகிய கால குடியிருப்பு தங்குமிடம் (STRA) மற்றும் ஆன்லைன் பயண முகமைகள் (OTA), குறைந்த விற்பனை மற்றும் சேவை வரி (SST) வரம்புகள், அதிக மின் கட்டண விகிதங்கள், டிஜிட்டல் சேவைகளால் இயற்றப்பட்ட சேவை வரி மற்றும் ஒரு இல்லாமை ஆகியவை இவையாகும்.

STRA களுக்கான வழிகாட்டுதல்களை உடனடியாக அமல்படுத்தவும் மற்றும் அனைத்து வகையான OTA களை ஒழுங்குபடுத்த சட்டங்களை இயற்றவும் நாங்கள் அரசாங்கத்தை கேட்டுக்கொள்கிறோம் என்று கணேஷ் ஒரு செய்தியாளர் கூட்டத்தில் கூறினார்.

ஹோட்டல் தொழில்துறைக்கான வருடாந்திர SST வரம்பு RM500,000 இலிருந்து RM1.5 மில்லியனாக உயர்த்தப்பட வேண்டும். RM1.5 மில்லியன் என்பது பெரும்பாலான உணவகங்கள் மற்றும் உணவகங்களுக்கு பயன்படுத்தப்படும் வரம்பு என்று அவர் கூறினார்.

தீபகற்பம் மற்றும் சபா மற்றும் சரவாக்கில் உள்ள பட்ஜெட் ஹோட்டல்களில் விதிக்கப்பட்டுள்ள மின் கட்டண விகிதத்தை மறுஆய்வு செய்ய வேண்டும் என்று கணேஷ் அழைப்பு விடுத்தார்.

மின்சாரம் வழங்குபவர்களால் விதிக்கப்படும் கட்டணத்தை வணிகத்திலிருந்து தொழில்துறைக்கு மாற்ற வேண்டும் அல்லது தொழில்துறைக்கு உதவ ஒரு சிறப்பு கட்டண விகிதத்தை நிறுவ வேண்டும் என்று நாங்கள் முன்மொழிகிறோம் என்று அவர் கூறினார்.

டிஜிட்டல் சேவைகளுக்கான சேவை வரியில் இருந்து ஹோட்டல் மற்றும் சுற்றுலாத் துறைக்கு விலக்கு அளிக்க வேண்டும் என்றும் அவர் முன்மொழிந்தார், OTA களில் தற்போது விதிக்கப்படும் 6% வரி, ஒழுங்குமுறை இல்லாததால் ஹோட்டல் உரிமையாளர்களுக்கு அனுப்பப்படுகிறது என்று கூறினார்.

கடைசியாக, இசை ராயல்டிகளுக்கு உரிமம் வழங்குவதைக் கையாள ஒரே அமைப்பை அரசாங்கம் உடனடியாக செயல்படுத்தி மீண்டும் அமல்படுத்த வேண்டும் என்று நாங்கள் கேட்டுக்கொள்கிறோம், என்று அவர் ராயல்டிகளின் உரிமத்தைக் கையாளும் பல அமைப்புகளின் இருப்பைக் குறிப்பிடுகிறார்.

இந்தப் பிரச்சினைகளைத் தீர்க்கத் தவறினால், ஹோட்டல் தொழில்துறையினர் விலையை உயர்த்த வேண்டிய கட்டாயத்தில் இருப்பதால்,அனைத்துலக மற்றும் உள்நாட்டு விருந்தினர்களின் அனுபவத்தைப் பாதிக்கும் என்றார் கணேஷ்.

எங்கள் ஊழியர்களின் நலனைக் கவனிக்கும் முடிவுக்கு நாங்கள் எதிரானவர்கள் அல்ல, ஆனால் இது அனைத்து தரப்பினருக்கும் வெற்றிகரமான சூழ்நிலையுடன் செயல்படுத்தப்பட வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here