தனக்கு எதிராக டாக்காவில் நடந்ததாக கூறப்படும் போராட்டம் வெறும் ஊகங்களே; தனக்கு சிறப்பான வரவேற்பு கிடைத்தது என்கிறார் சரவணன்

தனக்கு எதிராக டாக்காவில் நடந்த போராட்டம் பற்றிய செய்திகளை டத்தோஸ்ரீ எம். சரவணன் நிராகரித்துள்ளார். புலம்பெயர்ந்த தொழிலாளர்களின் ஆட்சேர்ப்பு தொடர்பான விஷயங்களில் வங்காளதேசத்தின் தலைநகருக்கு சமீபத்தில் பயணம் மேற்கொண்டிருந்தபோது தனக்கு நல்ல வரவேற்பு கிடைத்ததாகக் கூறினார். டாக்காவில் எந்த எதிர்ப்பும் இல்லை என்று கூறிய மனிதவள அமைச்சர் செய்தி அறிக்கைகளை வெறும் ஊகங்கள் என்று விவரிக்கிறார்.

“டாக்காவில் எனக்கு நல்ல வரவேற்பு கிடைத்தது. 24 மணி நேரத்தில், நான் (வங்காளதேசம்) பிரதமர், தொழிலாளர், உள்துறை மற்றும் நிதி அமைச்சர்களை சந்தித்தேன். நான்கு (அமைச்சர்கள்) பார்க்க ஒரு நாளில் எந்த அமைச்சரும் பெற முடியாத அளவுக்கு இது அன்பான வரவேற்பு என்று அவர் கூறினார்.

செய்தித் தகவல்களின்படி, சரவணன் வியாழக்கிழமை (ஜூன் 2) தனது பயணத்தின் போது பங்களாதேஷ் வெளிநாட்டவர்களின் நலன் மற்றும் வெளிநாட்டு வேலைவாய்ப்பு அமைச்சகத்தின் முன் ஆர்ப்பாட்டக்காரர்கள் கூடினர். அவர்கள் வெளிப்படையாக தங்களை “கும்பலின் எதிர்ப்பு இயக்கம்” என்று அழைத்தனர்.

மலேசியாவிற்கு தொழிலாளர்களை வழங்க 25 ஏஜென்சிகளை மட்டுமே நியமிக்க வேண்டும் என்ற மலேசியாவின் முன்மொழிவுக்கு குழு முன்பு ஆட்சேபனை தெரிவித்தது, ஏனெனில் இந்த நடவடிக்கை சிண்டிகேஷனுக்கு வழிவகுக்கும் என்று அவர்கள் கூறினர்.

சரவணன் பங்களாதேஷ் மனித வெளிநாட்டினர் நலன் மற்றும் வெளிநாட்டு வேலைவாய்ப்பு அமைச்சர் இம்ரான் அகமதுவுடன் ஒரு பயனுள்ள விவாதத்தை மேற்கொண்டதாக கூறினார். பெருந்தோட்டம், உற்பத்தி, நிர்மாணத்துறை மற்றும் விவசாயத் துறைகளுக்கான தொழிலாளர்களை ஆட்சேர்ப்பு செய்வதற்கு குழு இணக்கம் தெரிவித்துள்ளதாக அவர் மேலும் தெரிவித்தார்.

சுமார் 200,000 விண்ணப்பங்கள் உள்ளதாகவும் அவற்றை அரசாங்கம் பரிசீலித்து, மனிதவள தேவைக்கு ஏற்ப ஆட்சேர்ப்பு செய்யும் என்றும் அவர் கூறினார். இருப்பினும், 1,520 பேர் கொண்ட பட்டியலில் இருந்து 25 ஏஜென்சிகளை மலேசியா தேர்வு செய்ய வேண்டும் என்று வங்கதேசம் நிபந்தனை விதித்துள்ளதாக சரவணன் கூறினார். ஒரு குழு பட்டியலை சரிபார்த்து 25 நிறுவனங்களைத் தேர்ந்தெடுத்துள்ளது என்றார்.

தங்குமிடம், விமானம் மற்றும் பிற செலவுகளை முதலாளிகள் செலுத்த வேண்டும் என்ற பூஜ்ஜிய விலை ஒப்பந்தம் எப்போதும் நடைமுறையில் உள்ளது என்று சரவணன் மேலும் கூறினார். வெள்ளிக்கிழமை (ஜூன் 3) செய்தியாளர் கூட்டத்தில் அவர் செய்தியாளர்களிடம் கூறுகையில், “முதலாளிகள் செலவை ஏற்க வேண்டும், தங்கள் ஊழியர்களிடமிருந்து எடுக்கக்கூடாது.

எவ்வாறாயினும், அவர்கள் பிறந்த நாட்டில் உள்ள முகவர்கள் மற்றும் ஊழியர்களுக்கு இடையேயான எந்தவொரு பரிவர்த்தனையும் மலேசியாவின் அதிகார வரம்பிற்கு அப்பாற்பட்டது என்று அவர் கூறினார். மூல நாட்டிற்கு எந்த உத்தரவும் பிறப்பிக்க எனக்கு உரிமை இல்லை. மலேசியாவைப் பொறுத்த வரையில், வங்கதேசம் மற்றும் பிற நாடுகளில் இருந்து வெளிநாட்டுத் தொழிலாளர்களை வேலைக்கு அமர்த்தும் முதலாளிகள் அதற்கான செலவை ஏற்க வேண்டும் என்று அவர் கூறினார்.

முதலில் பணம் செலுத்தாதீர்கள் மற்றும் (தொழிலாளர்களின்) சம்பளத்தில் இருந்து கழித்துக்கொள்ளுங்கள்  என்று அவர் மேலும் கூறினார். முதலாளிகளால் ஏதேனும் மீறல்கள் இருந்தால் அமைச்சகத்திற்குத் தெரிவிக்கும் பொறிமுறையானது தொழிலாளர்களுக்கு நடைமுறையில் உள்ளது என்றார்.

முதலில் மே 31 அன்று மலேசியாவிற்கு வரவிருந்த இந்தோனேசிய தொழிலாளர்களின் தொகுதி பதினொன்றாவது மணி நேரத்தில் ரத்து செய்யப்பட்டது. மற்றொரு சந்திப்பு காரணமாக பயணத்தை ரத்து செய்ய வேண்டிய இந்தோனேசிய மனிதவள அமைச்சருடன் அவர்கள் வரவிருப்பதாக அவர் கூறினார். இதுகுறித்த அறிவிப்பு பின்னர் வெளியிடப்படும் என்றார்.

அந்த தொழிலாளர்களுக்கு பணி அனுமதி வழங்குவதில் தவறான புரிதல் ஏற்பட்டுள்ளதாகவும், அதை தீர்க்க வேண்டும் என்றும் சரவணன் கூறினார். மலேசியாவுக்கான இந்தோனேசியாவின் தூதர் ஹெர்மோனோ, விசா காரணிகள் மற்றும் முழுமையடையாத பயண ஆவணங்கள் காரணமாக இந்த திட்டம் ரத்து செய்யப்பட்டதாகத் தகவல்கள் தெரிவிக்கின்றன.

LEAVE A REPLY

Please enter your comment!
Please enter your name here